What's new

Phượt thiện nguyện

Với mong muốn mỗi chuyến đi là một việc làm thiện nguyện để chia sẻ cùng cộng đồng, Người Nhà Quê xin mạn phép mở topic này để chia sẻ với mọi người và tri ân những phuoter đã đóng góp, vận động và mang đến tận tay những người đang cần sự giúp đỡ...

Qua trại trẻ mồ côi : Các em xấu số vào đây phần thì mồ côi cha mẹ, phần thì bị bỏ rơi do bệnh/tật cha mẹ từ chối cưu mang, cũng có trường hợp em mắc bệnh nan y mà nhà nghèo cha mẹ không có tiền chạy chữa, và cũng có những gương mặt chào đời mạnh khỏe lanh lợi nhưng lại được sinh ngoài ý muốn .......

Các bạn lần lượt cho bé ... bú

Và chơi với bé

Con khát sữa quá mẹ ơi

Anh này dành bú với con

Nhìn đáng yêu thế, sao lại nỡ bỏ rơi con

Tôi bị hút hồn bởi ánh mắt cô bé này

Em tên là bé Vy, em mới hơn 2 tuổi. Thật xót xa khi nghe cô bảo mẫu nói "Vì tật nguyền thấy mình không như bạn bè, con bé từ khi biết nhận thức đã sống cuộc sống nội tâm"

Những việc nhỏ tưởng chừng như nhỏ dù chỉ một bịt sữa vài đồng bạc nhỏ như giá trị tinh thần: đích thực gấp triệu lần.
Vẫn còn đâu đó những tình yêu thương ... hảy góp nhặt vào đây, 2 từ bé nhỏ: Thiện Nguyện
Khi ấy ta sẽ thấy 1 niềm vui khôn tả...

Bé Vy xinh đẹp

Bé Vịt

Cậu Vịt này không nói nhiều, gương mặt luôn biểu lộ cái gì đó buồn xa xăm

Bé Duy hớn hở khi thấy người ... quen (biết đâu cha mình há)

Chúc mừng hai .... cha con nó đoàn tụ

Thích cậu bé này. Rất dễ tính và vui vẻ. Gặp người lạ là cười làm quen ngay. Mong một ngày cả cậu nhóc này lẫn những đứa trẻ khác trong trại đều được đoàn tụ cùng gia đình. Có thể không sống cùng cha mẹ ruột nhưng các em vẫn có được cuộc sống và sự yêu thương của gia đình!

Cậu vịt sao buồn man mác quá vậy cậu... Trong mắt cậu có cái gì đó lộ vẻ buồn tủi cho mình và các bạn mình.
Không lẽ cậu đã biết về mình trong tương lai sao ... ? nào cười lên đi... yêu đời như Bé Duy chứ...

Dự kiến, dịp 30-4 sẽ tổ chức tự thiện mi ni nhân chuyến ra quần đảo Nam Du: Tặng quà/tiền mặt cho người nghèo, người gia neo đơn, học sinh nghèo hiếu học trên đảo. Ai có gì góp nấy, quan trọng là tấm lòng!

Không có gì thay đổi lịch làm việc của Nhà Quê thì cho mình quăng cục gạch nhỏ trước nha.
Đây cũng là dịp để Người Nhà Quê & Nhà Quê: xem ai QUÊ hơn ai...
Cho NQ được trả lời chính thức chậm nhất vào ngày 15/4 được không bạn? (Vì lý do công việc mang tính chất đặc thù nên thường hay bị công việc đột nhập bất tử lắm. Mong anh, chị, em thông cảm cho hoàn cảnh đẩy đưa)

Xin vui lòng ntin đến nick yahoo chat: bentre30
Mong tin các Bác hồi đáp

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back