What's new

Quần đảo Bà Lụa - Lênh đênh trên biển Ba Hòn...

Chỉ vì ham hố cái chuyến Ba Hòn Đầm của anh Sờ-Mông mà không đi được, chị Sao Băng đã mở topic đi Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm và nhận được sự ủng hộ của đông đảo bà con.

Chuyến đi mặc dù không được suôn sẻ như mong muốn nhưng tất cả các thành viên của đoàn đều đã về đến nhà an toàn và nhớ về chuyến đi biển này.

Nhận lời ủy quyền của các thành viên trong đoàn, mình mở topic hồi ức này để cho tất cả mọi người cùng viết nên cảm nhận, suy nghĩ của mình về chuyến đi đến Hòn Nghệ - Ba Hòn Đầm thuộc quần đảo Bà Lụa - Kiên Giang.

Xin mời tất cả bà con vào đây quăng lưới, thả bom nhé.

Mọi người chú ý viết bài của mình theo mạch cảm xúc nhưng cũng theo thứ tự hành trình của chuyến đi nhé, kể cả post hình cũng thế. Mỗi ngày mình sẽ viết về 1 chặng của hành trình, bắt đầu từ nơi xuất phát ở TP. Mỗi 1 chặng sẽ dừng lại 1 ngày để mọi người viết bài ha.

Last edited:
Địa điểm mà mọi người dự kiến sẽ phượt 1 chuyến vào cuối tháng 5 này là Hòn Bà (Lagi _ Bình Thuận), mính xin post trước 1 tấm cho thêm sôi nổi (NT):

PS: Xin phép các Mod để bài này vài hôm rồi hãy xoá nhé ! Cảm ơn nhiều (S)

Vừa rồi Núi và Lãng tử có thảo luận với nhau, các ngư dân ngoài đây nói Hòn Bà linh thiêng lắm, nhứt là các chị em pn vào những 'ngày đó'.

Sẽ đc thay đổi = biển BÌNH TIÊN ở Phan Rang, đây mới là gợi ý của LT, các bạn cho ý kiến nhé.

Đi Phan Giang xa quá, đi xe máy sợ k nổi Anh Núi ơi.

=)) Hòn Bà này bé xíu à bạn, bãi biển có sỏi nhỏ, ko có nhà dân, chỉ có mỗi cái chùa trên đấy thôi ! Nếu đi về trong ngày thì OK đấy bạn ! :D

Cái chiện đó không thành vấn đề đâu ạ! Em nghĩ chị em phụ nữ ai cũng bít lo vụ này hết á.... :D

Chào các bạn chuyến Ba Hòn, topic của các bạn được lập ngày 13/4/2011, đến nay đã hết thời hạn trao đổi những chuyện ngoài lề hồi ức. Các bạn nên chuyển những bài viết rủ rê chuyến đi tiếp theo này vào Nhóm Phượt. Cám ơn các bạn đã chia sẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back