What's new

Quảng Bình- Huế - Bà Nà -Hội An - Đà Nẵng (29/6-3/7) - 5 ngày của những Phượt Điên

Quảng Bình- Huế - Bà Nà -Hội An - Đà Nẵng (29/6-3/7) - 5 ngày của những Phượt Điên

Nhà mình ơi, em mạo muội lập cái topic này để nhà mình chia sẽ cảm xúc của những ngày điên điên nhé. Mặc dù chủ thớt đã bảo : " Trứng ơi đừng viết hồi ức, anh sợ nhà Phượt cười vào cái mặt mình lắm em ành" Nhưng không sao anh ơi ,, dù cho nhà Phượt có cười, chửi, mắng nhiếc..... gì cũng được , em vẫn viết để ghi lại cái dấu ấn của những ngày đã qua, những ngày Phượt điên và Sung sướng....(c)

Đã từ lâu, ấp ủ mong ước được 1 lần đi Phong Nha Kẽ Bàng. Lang thang tìm được 1 topic đi Phong Nha, mừng quá bay vô xem ai ngờ gặp chủ thớt là người cùng leo Bà Đen. Ha ha thế là găng gạch đùng đùng. Qua bao nhiêu lần thay đổi lịch trình cuối cùng cũng đã có chuyến đi thành công mỹ mãn. Hơn cả mong đợi của mình.:) Như chủ thớt nói QUÁ ĐÃ !=))
Cảm ơn chủ thớt – anh Koolinator - , cảm ơn những người bạn đã đồng hành với mình trong suốt 5 ngày qua.
Như chủ thớt thông báo, chủ nhật 10/7 sẽ off và share hình . Sao nôn tới ngày gặp mặt những Phượt điên quá đi thôi.
Còn nhớ trước ngày đi Kitara còn nhắn tin “ Mai đi rồi, nôn quá chị ơi” . Mình trả lời có gì đâu mà nôn hả em ? Trả lời hùng hồn thế mà mình lại có 1 đêm lơ mơ sợ sáng ngủ quên trễ chuyến bay.:D
Sáng sớm lò mò dậy , chuẩn bị ra khỏi nhà thì cả nhà đã đến sân bay hết rồi… Kiếm chỗ mua bánh mì cho mọi người lót dạ.
Đến nơi hình như chủ thớt không hài lòng lắm ." You are late !" Mình chỉ biết lí nhí :" I'm sorry". Checkin xong , phù mình thở phào nhẹ nhõm.

Last edited:
Re: Quảng Bình- Huế - Bà Nà -Hội An - Đà Nẵng (29/6-3/7) - 5 ngày của những Phượt Đi

Ngồi xem lại hình nhớ như in trong đầu cứ như mọi chuyện mới xảy ra ngày hôm qua.
Nhà mình, như Namir nói, mỗi người trong chúng ta có những cảm xúc riêng. Trứng đây cũng không làm gián đoạn những cảm xúc của Namir nên Trứng sẽ viết những gì Trứng nghỉ và cảm nhận ở đây.

Muốn xem chi tiết chuyến đi thì sang đây , Namir sẽ tường thuật chi tiết hihi https://www.phuot.vn/threads/21281-(29-6-3-7)-chuyến-du-ngoạn-miền-Trung-đáng-nhớ-và-đầy-tiếng-cười
Còn ở đây chỉ để chém gió thôi Không làm không khí chùng xuống nữa , Trứng quăng lựu đạn ở đây , ai muốn chặt chém thì chém nhé.:gun

Last edited:
Re: Quảng Bình- Huế - Bà Nà -Hội An - Đà Nẵng (29/6-3/7) - 5 ngày của những Phượt Đi

Cái nhà này rất là ham hố, đi Phượt mà chỉ thích càphe , cà phê ....thích ....sướng.l Sướng - phê - phê rồi lại sướng
Vừa xuống sân bay đã đi kiếm cà phê

Trứng đây không hề nói điêu nhé. Ngồi chờ mọi người chụp hình ở Cầu Hiền Lương 2 mem này kiếm cà phê nữa nè

Buổi tối chủ thớt đi kiếm cây nhà lá vườn, cả bọn đi dạo kiếm ... cà ...phê. May mà không kiếm được chứ kiếm được Trứng cũng pót lên luôn.
Sáng sớm dậy lại ra bãi biễn cà cà. .. phê phê ...

Mà không cà cà phê phê thì cũng là nước Miếng, í quên nước mía

Lại cà phê nè

Last edited:

Trở lại chủ đề chút. Sau khi hưởng thụ cà phê sáng ở Huế cả nhà bắt đầu cho cuộc hành trình đầy hứa hẹn...
Và đây, chiến mã nai lưng cõng 12 đứa Phượt điên

Và xe ta bon bon trên dặm đường và xe ta bon bon qua qua cánh đồng
Trước tiên ghé vào Thánh Địa La Vang , nơi Đức Mẹ đã từng hiện ra và cứu giúp những người dân ở đây khỏi cảnh đói khổ

Tranh thủ cầu xin Đức Mẹ cho cả nhà có chuyến đi bình an , xin cho Trứng .... ( bí mật nà)

Cầu được, ước thấy là nơi đây. Trứng nghĩ thế. Vì Trứng đã có chuyến đi thật tuyệt và cả điều ươc bí mật của Trứng cũng ....

Hình như phần lớn thần dân đi Phượt đều nghiện chụp hình. Ở nhà thờ mà cũng xí xớn nữa

Rời khỏi Thánh Địa la Vang , băng qua những cánh đồng lúa vàng , chúng tôi mải mê với những câu chuyện của Namir về việc đi ... đến cả bác tài cũng quên đường luôn, bỗng dưng chủ thớt: " áh áh, lố rồi , lố rồi " . Từ ngoài Quốc Lộ vào 700m ,

Và Thành Cổ Quảng Trị hiện ra

Đi theo ké đoàn của những người khác nên chỉ post hình cho mọi người xem thui
Chổ bảo vệ bảo mua hương dâng lễ, ac ac, đi Phượt muh chủ thớt bảo sinh dziên không có nhiều tiền ( cái mặt già chát thế mà bảo sinh dziên) nên không mua , đành trả tiền gửi xe hết 10k. Tự tham quan luôn
Quang cảnh bên trong của Thành cổ nè.

Dáng đi có 1 không hai - ah mới được 2 khi chủ thớt đi cùng

Nghịch 1 tí

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,901
190,258
Latest member
thanhha192005
Back