What's new

[Hỏi đáp] Quảng Bình - Huế - Đà Nẵng (2013)

Re: Hành trình đà nẵng - hội an - cù lao chàm - huế - phong nha kẻ bàng

Đà Nẵng tạm gác lại nhứ thế. theo nhận xét cá nhân tớ thì Đà nẵng là 1 tp rất đáng để sống nếu bạn có 1 công việc tốt , không khí trong lành, người dân tốt(ko xô bồ như sài gòn đâu nhé, ko chặt chém khách du lịch),lần tớ đi, chạy hết 100k tiền xăng mà ko thấy 1 bóng công an giao thông nào, cả chuyến đi cũng chẳng thấy có mặt bác nào canh me xử phạt cả, ngoài ra thì biển đà nẵng cũng rất tuyệt với. I LOVE ĐÀ NẴNG.

Lấn tới sẽ là chuyến đi cù lao chàm. đây là 1 điểm du lịch tuyệt với ở miền trung, nếu đã đi đà nẵng thì bạn nên đi cù lao chàm, nếu ko thì xem ra bạn phí hết 1 nữa giá trị chuyến đi nghĩ rùi đó :), đk là phải có time mới đc.

HÀNH TRÌNH HỘI AN - CÙ LAO CHÀM. ĐỂ RA CÙ LAO CHÀM CÓ THỂ ĐI TÀU CHỢ HAY TÀU CAO TỐC. CÙ LAO CHÀM KHÁ VẮNG VẺ, NHƯNG CẢNH QUAN ĐẸP, TIỆN NGHI Ở MỨC TỐI THIỂU THÔI. Ở ĐÂY KO CÓ KS, CHỈ CÓ HOMESTAY THÔI. CÁC BẠN CÓ THỂ LH VỚI MRS TRANG - 01677663110. CHỊ CHỦ RẤT THÂN THIỆN, ĐIỀU GÌ KO BIẾT CÓ THỂ HỎI CHỊ, CẢ QUÀ MANG VỀ CŨNG CÓ THỂ NHỜ CHỊ MUA CHO.
ĐỂ THAM QUAN QUANH ĐẢO THÌ THUÊ CÁI THUYỀN 500K/TAU/ LƯỢT ,MÚN XEM SAN HÔ HAY CÂU CÁ THÌ TÙY BẠN CHỌN(1 TRONG 2 THÔI NHÉ, CẢ 2 CÁI THÌ GIÁ KHÁC ẤY).NÊN NẾU NHÓM KO ĐỦ ĐÔNG CÓ THỂ ĐI CHUNG VỚI NHÓM KHÁC.

à à, nếu mà nhóm mún nhậu hải sản tươi thì bắt chuyện vs chủ tàu, hỏi họ nhờ mua hải sản của các tàu đánh bắt gần bờ vừa đánh bắt xong, rất ngon mà rẻ, trước khi đi nhớ nói chủ tàu biết để mà chuẩn bị nhé. lần tớ đi là tàu chú lợi -01687893157, chú rất tốt và nhiệt tình. hehe. nhậu ngay trên tàu lun. hết xảy

tiếp theo là hành trình huế - phong nha(quảng bình).
ở huế tớ ở nhà người quen nên ko nhắc tới ở đây.
từ huế các bạn có thể đi xe ra đồng hời rùi bắt xe bus đi phong nha(xe bus đi phong nha chuyến cuối là lúc 1h hay sao ấy, ko nhớ chính xác), hoặc có thể đi trực tiếp đến phong nha mà ko cần đi đồng hới(khuyến nghị nên đi cách này,) không nhìu người biết tuyến này. tớ tình cờ đc các đồng chí ở phong nha chỉ nên mới biết. ưu điểm hành trình huế- phong nha(còn có tên khác mà tớ quên mất) là chi phí rẻ hơn,mất ít thời gian hơn, trước khi đi các bạn nên gọi cho anh hợp- 01669647430 tài xế để biết giờ xe chạy(bến xe phía bắc ở huế nhé), lúc đi phong nha ko biết nên tớ phải đi qua đồng hới ,mệt+ tốn tiền+ bực mình(bị nhồi như cá mòi).
đến phong nha các bạn nên lưu ý 1 số điểm sau:
1/ ở đây chẳng có cái j ngoài mấy cái động nên ban đêm rất bùn.
2/ giá ks thì cũng đủ loại. từ cao đến thấp,tớ chọn nhà nghĩ giá rẻ Phương Hà :052.3.677.166 - 01684.223.702,gọi là nhà nghĩ chứ cũng ngon lành lắm, đủ tiện nghi. nhà nghĩ này do các sơ quản lý, các sơ kinh doanh để có thêm thu nhập giúp các trẻ em mồ côi/ khuyết tật mà các sơ đỡ đầu. nhưng điều quan trọng là các sơ ở đây rất vui tính và nhiệt tình, đợt tớ ở đây còn đc mời ăn cơm nữa , hehe( tớ là tớ ko đạo đấy nhé).giá 150k/ đêm/phòng.
3/ các động chỉ mở cửa tới khoảng 4h30 là nghĩ rùi
4/giá thuê xe thì ở trên trời 250k/xe mà ko đc thuê theo ngày mới đâu(giá này là đi động thiên đường ấy, chổ khác thì ko bik).

để thăm thú động phong nha các bạn phải mua vé tham quan+ vé thuê tàu(320k/tàu), nếu nhóm ít người bạn nên đợi đi chung vs các nhóm khác , tổng số người <=10 người là ok.

sau khi đi tham quan động phong nha các bạn tranh thủ time đi động thiên đường. cái này thú vị hơn, đẹp hơn cái động phong nha cả trăm lần. cảnh sắc 2 bên đường cũng rất là đẹp.

Có nên đi phượt Đà Nẵng đầu tháng 10

Chào các bác, tình hình là em có cái kế hoạch đi lang thang Đà Nẵng đầu tháng 10 này, nhưng em nghe thông tin là tháng 10 là mùa mưa bão nên em cũng hơi nản. Em thì đi lang thang chủ yếu là chụp hình và ăn uống :) mà nghe mùa mưa bão nên cũng sợ. Bác nào có chút thông tin thì cho em lời khuyên ạ.
Em chân thành cảm ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back