What's new

[Hỏi đáp] Quảng Ngãi - Bình Định - Phú Yên

Không riêng gì Sơn Mỹ , trên dải đất Miền Trung nói chung và Quảng ngãi đến Phú yên nói riêng , lính Mĩ và Đại hàn còn gây ra nhiều vụ thảm sát khác . Sơn mỹ là điển hình được báo giới nhắc đến trong nhiều sự kiện trong cuộc chiến tại Việt nam .

Chưa đi những địa điểm trong kế hoạch của bạn ở Phú Yên.

Nếu bạn ra huyện Sông Cầu thì mình có thể có ít thông tin.

Nếu Bạn có thông tin nào về các dịch vụ nhà nghỉ, khách sạn tại Sông Cầu cung cấp cho mình với nhé.

Cám ơn nhiều ;)

Last edited:
Tình hình là tháng tới e có chuyến đi du hí vào quê của người anh hùng áo vải Quang trung _nguyên huệ. Vào đây mà đi máy bay thì phí nên e chỉ đi máy bay đến đà nẵng thôi.
Kính nhờ các bác chỉ dẫn cho e lối đi cách thưc... vì e chưa đi bao giờ và hơn nữa lại đi một mình. E tính đi máy bay vào đà nẵng thứ 6 sau đó đi xe đò-xe may...vào trỏng, vừa đi vừa cảm nhân. Các bác cho hỏi là đi từ ĐN vào Qui nhơn mất bao xa và trên đường đi chỗ ăn uống, ngủ nghỉ ở đâu, ntn?
bác tham gia chuyến của em không, em đi từ ĐN đến Nha Trang vào tầm tháng 11, nếu bác đi thì cùng với em, và 2 đưa bạn của em

Đọc mỏi cả mắt mà vẫn không thấy chỗ nào cho thuê xe máyQuảng Ngãi cả. Các bạn giúp mình 1 ít thông tin về nơi thuê xe máy ở Quảng Ngãi với nhé. Thêm vài khách sạn rẻ hay quán ăn thì quá tốt luôn. Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.

tháng 7 này e có chuyến đi bụi trong Quảng Ngãi khoảng 5 ngày bao gồm cả đi Lý Sơn. E muốn thuê 2 xe máy đi chơi ở QN khoảng 2 ngày rồi mới ra Lý Sơn. Bác có thông tin về chỗ thuê xê, nhà nghỉ rẻ, quán ăn ngon thì chỉ giúp e với ah. Em cám ơn nhiều.

Mình từng ra đó theo cách như sau: đón xe SG -> NhaTrang, thuê xe máy ở Nha Trang -> Cực Đông -> Đại Lãnh -> Gành Đà Đĩa. Như vậy bạn có thể chủ động thời gian và ngao du trên các cung đường ngoài đó. Cung Nha Trang ra Tuy Hoà Phú Yên này cũng khá đẹp, vừa chạy vừa ngắm ruộng đồng miền Nam Trung Bộ, ngoài ra có thể ghé Hòn Khói xem người ta làm muối nữa.

Xe máy ở Quảng Ngãi các bạn hoàn toàn có thể thuê ở các khách sạn. Kinh nghiệm là thấy xe mới thuê vì nhiều nơi người ta hay mua xe "cổ" về cho thuê lắm.

Cũng đang tạm trú ở Tuy Hòa đây nè, rất mong cả nhà có gì hay thì chia sẻ để cùng nhau gặp mặt, tụ tập đó nha ;-) Nếu cần thiết thì cứ PM cho nhanh ;-)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back