What's new

[Hỏi đáp] Quảng Ngãi - Bình Định - Phú Yên

Quê em ở Qng mà cũng chưa đi lun bác a. Hay là hè tới bác vô chỗ em rồi mềnh cùng đi nhỉ, do em đang học ở xì gòn nên hè mới về đi được

Cũng không biết trước được bác à,em đi theo ngẫu hứng thôi.Quảng Ngãi thì em cũng đã lang thang được vài nơi.
Chắc sẽ còn vô nhiều lần nữa...

Thông tin dành cho ai đi Mũi Cực Đông của Tổ quốc

Vừa rồi mình có đi mũi Cực đông của Tổ quốc, theo các chú trên đồn canh ở đây thì Mũi Đại Lãnh hay tên gọi khác là Mũi Điện. ( chỗ đỉnh đèo Cả đổ xuống theo hướng đi cảng Vũng Rô ) thuộc địa phận tỉnh Phú Yên. Mũi Đại Lãnh là gắn với mảnh đất chữ S của chúng ta.

Còn ở Mũi Đôi ở Khánh Hoà thì có nằm xa hơn ( theo lối rẽ vào dưới chân Đèo Cả vào Đầm ô gì gì đó mình không nhớ tên nữa) là Mũi nằm tách rời với đất liền.

Các bạn muốn đi Mũi Đại Lãnh thì lên trên đỉnh đèo Cả rồi thấy có cái biển chỉ vào "Cảng Vũng Rô, bạn có thể hỏi người dân ở đó, đi tiếp khoảng 10km nữa. Đi ở xa bạn có thể thấy ngọn hải đăng. Hải đăng nằm ở trên núi và cách đường chúng ta đi 1 đoạn cũng không gần lắm nhưng mà nói chung là đi bộ được vì đường ra tới ngoài biển chưa làm xong.

Các bạn đi hết đường, vì nó đang làm giở, tới đó, có nhà dân ở đó, gửi xe ở đó, yên tâm chỗ gửi xe này vì chỗ này là các chú canh ở ngọn hải đăng hay xuống đây chơi. Tiếp là bạn đi bộ lên núi và tới hải đăng.

Trên hải đăng có tầm 4,5 chú canh. Trên này có đủ cả mọi thứ, tương đối thôi nha, vì ở đây nói chung là tách bạch hắn với bên ngoài, rất lý tưởng để thư giãn, nếu mà ai muốn tổ chức đi chơi kể cả qua đêm trên này thì Ok. Mình có hỏi các chú và trả lời như thế. Theo mình 1 nhóm tầm 10 -15 người tới chơi là ok
Còn các khoản giá cả thế nào thì mình chưa hỏi vì lúc đó mình đến khoảng 1tiếng rồi về.
Lúc về, có chú còn hỏi là cháu tìm đến được nơi này bằng cách nào, nói là trên 4rum phượt, rồi chú nói là giờ cháu gi số đt chú lại, rồi giới thiệu cho mọi người tới đây. Đây chính là lý do mình viết bài này.
Số điện thoại : 0576288322. Chú Mười

"Còn ở Mũi Đôi ở Khánh Hoà thì có nằm xa hơn ( theo lối rẽ vào dưới chân Đèo Cả vào Đầm ô gì gì đó mình không nhớ tên nữa) là Mũi nằm tách rời với đất liền." =>Thông tin này không chính xác bạn nhé. Cực đông nằm ở Mũi Đôi thuộc Vạn Ninh, Khánh Hòa, và không hề tách rời với đất liền.

Re: cho em xin thông tin đi điểm cực Đông - mũi Đôi -Khánh Hòa với

15 tháng 3 này , em với thằng bạn định đi xe máy xuyên Việt từ HN . Qua Khánh Hòa thì dự định đi ra cực Đông - Mũi Đôi .
em đã đọc các topic trong diễn đàn ,có những bài viết đã cũ ,và có những bài viết mới hơn nhưng nói thật là đọc xong em vẫn chưa hiểu phải đi như nào .
Vì vậy em xin mạn phép lập topic hỏi đáp đi điểm cực Đông ,gồm có :
- Đi đường nào nhanh và dễ nhất ạ (em nghe nói có đường mòn qua bãi cỏ ống mất 3 tiếng và dễ đi hơn đường nhảy ghềnh ,có đúng ko hả các bác )
- Em phải gặp ai để dẫn đường ,có phải làm thủ tục gì ko (giấy phép hay tương tự )
- Gửi đồ đạc xe cộ và ăn nghỉ ở đâu
- Chi phí tầm bao nhiêu là đủ ạ (chi phí từ lúc bắt đầu đi ra cực Đông ấy ạ )

Ngoài ra nếu có bác nào thích thì đi cực Đông với bọn em luôn cho vui .
Em cảm ơn các bác trước :)

Bạn xem thông tin chính xác tại đây: https://www.phuot.vn/threads/8331-Đ...c-Mũi-Đôi-bằng-đường-bộ-(Chia-sẻ-kinh-nghiệm)

Last edited by a moderator:
"Còn ở Mũi Đôi ở Khánh Hoà thì có nằm xa hơn ( theo lối rẽ vào dưới chân Đèo Cả vào Đầm ô gì gì đó mình không nhớ tên nữa) là Mũi nằm tách rời với đất liền." =>Thông tin này không chính xác bạn nhé. Cực đông nằm ở Mũi Đôi thuộc Vạn Ninh, Khánh Hòa, và không hề tách rời với đất liền.

Có thể là khi thủy triều lên thì một phần của dải này bị ngập nên trông như vậy. Còn khi triều thấp thì sẽ thấy nó liền lại?

Có thể là khi thủy triều lên thì một phần của dải này bị ngập nên trông như vậy. Còn khi triều thấp thì sẽ thấy nó liền lại?

Không hề bạn.:) Nó là một dãi liền rất lớn không thể ngập hết được khi thủy triều lên. Có lẽ bạn nhẩm với Hòn Đôi (Hòn Đầu)? Từ Mũi Đôi nhìn ra xa là đảo Hòn Đầu.

Các bác cho em hỏi ở Quy Nhơn có cho thuê xe máy không? em đi tàu từ Hà Nội vào Diêu Trì nên không có xe, các bác biết có chỗ nào cho thuê và giá cả cho em biết với. Em cảm ơn các bác nhiều

Các bác cho hỏi ở Phú Yên thì thuê xe máy chỗ nào?
Em chỉ có 1 ngày đi chơi Phú Yên, em định đi hoặc Ghềnh Đá Đĩa hoặc hải đăng Đại Lãnh vì hôm sau phải vào Quy Nhơn, các bác khuyên em trong 1 ngày đó nên đi đâu?
Cám ơn các bác.

Mướn xe máy đi từ Quy Nhơn tới Tuy Hòa

Xin chào tất cả,

Anh em có ai biết chổ nào cho mướn xe máy ở Quy Nhơn đi Tuy Hòa 1 chiều xin cho mình biết.
Vợ chồng mình đi du lịch Quy Nhơn sau đó định ghé Đầm Ô Loan + Ghềnh Đá Dĩa rồi tới Tuy Hòa.
Anh em có cách nào khác xin hướng dẫn giùm
Tình thân

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back