What's new

[Chia sẻ] Quốc lộ 13 - Cà phê Gió và Nước; Tỉnh lộ 744 Dầu Tiếng, Phú An

Tình hình là rất tình hình!

Tuandnd mê đám cưới xù leo núi Bà Đen, Tichuot chảnh chọe phượt "luxury" Đà Lạt, Ruadibo thiếu vằng hai đàn anh trên bèn lặng lẽ rút lui, Vongcung thấy vậy bèn xìu theo...các bạn khác mỗi người một cảnh...thế là bể độ "Đêm bên hồ Dầu Tiếng, Sáng trên đỉnh Bà Đen" của 442! Bigminh vợ dặn ở nhà trong con ngày chủ nhật để đi từ thiện.

Thôi còn bi nhiêu chơi bí nhiêu, thế là 3 anh em 6h sáng thứ 7 tập trung xuất phát từ nhà Canary trực chỉ Bình Dương! Vào Đại lộ Bình Dương gần tới ngã tư Sân Banh, nhìn qua tay trái, bảng chỉ dẫn vào Cà phê Gió và Nước

picture.php

Đường vào quán

picture.php

Đây rồi!

picture.php

Về đến ngã tư Phú Nhuận, dừng đèn xanh đèn đỏ, Canary phát biểu: "Chưa bao giờ em chạy xe trong mưa phê đến như vậy!!!" Jessy ngồi sau không biết lần sau có còn dám để cho Canary chở không?

Chạy dưới mưa phê thiệt! Bộ áo mưa xuất khẩu Nhật quả là lợi hại gọn gàng và kín như bưng! Bao trùm Balo test đợt mưa này quá tuyệt, giao phó toàn bộ súng ống, đồ nghề cho khả năng chống thấm của em nó! (c)

Chia tay, hai chị em chở nhau về, nửa tiếng sau nhắn: bọn em về nhà an toàn!

Bác cho chị em Canary - Jessy thử mưa Đông Nam Bộ hay sao mà cho chạy suốt từ Bến Súc về TP.HCM vậy. Chạy trong mưa đoạn An Phú - An Nhơn Tây - Phú Hòa Đông thì phê phải biết . Vài lần là sẽ không còn biết sợ mưa nữa =))=)).

Báo cáo tình hình là Tichuot đi Luxury ở Đà Lạt và chán còn hơn con gián vì các ní do nư nao:

- Đi vì bị ép buột ( Người mới ra mắt các nhân viên cũ)
- Không cùng gu với mình:
+ Không thích ghé ăn bụi, hay đi bộ long nhong trên phố mà có 1km cũng đi taxi.
+ Đi Thác Đatanla mà đi máng trượt chứ không dám đi bộ, và không dám trèo lên thác hay chui vô rừng, chỉ đứng mà ngó và chụp mấy cái hình điểu =)). Lại thích vô đồi Mộng Mơ, Thung lũng Tình yêu nên tớ chỉ vô và ngồi 1 chổ vì chẳng có cái quái gì để xem cả. Đi lên Langbian thì thuê xe jeep chứ chẳng chịu đi bộ dù núi cao có 1945m.
+ Thích ở 4* chứ không như tớ ham mê võng lều.

Tớ thề là không Luxury nữa dù có mất việc :LL

Tớ thì may quá vừa trốn được một chuyến phượt Luxury Đà Lạt 04 ngày 03 đêm ở 4* còn bà xã thì trốn được chuyến Luxury mũi né 02 ngày 01 đêm cũng 3* hay 4* gì đó. Thế là 02 tên rủ nhau đi ngắm biển "Cửa Đại" (ở Bến Tre chứ không phải Hội An đâu) ăn uống theo tiêu chuẩn "ngàn sao" (sao cũng được) tính ra lời chán =))

Về đến ngã tư Phú Nhuận, dừng đèn xanh đèn đỏ, Canary phát biểu: "Chưa bao giờ em chạy xe trong mưa phê đến như vậy!!!" Jessy ngồi sau không biết lần sau có còn dám để cho Canary chở không?

Chạy dưới mưa phê thiệt! Bộ áo mưa xuất khẩu Nhật quả là lợi hại gọn gàng và kín như bưng! Bao trùm Balo test đợt mưa này quá tuyệt, giao phó toàn bộ súng ống, đồ nghề cho khả năng chống thấm của em nó! (c)

Chia tay, hai chị em chở nhau về, nửa tiếng sau nhắn: bọn em về nhà an toàn!

Báo cáo với anh là may có Canary chở chặng về (chỉ vì con mắt cận 2.5 độ mà chở chắc đưa xuống mương luôn) .=))chứ cái vụ đường mưa ướt áo thì tụi em rất thích trở lại thời ấu thơ (kết quả sau khi nhắc lại thời ấu thơ tắm mưa thì được toại nguyện : xe tải cho một trận từ đầu tới chân - đã luôn). (c). Hai chị em có một trận tắm mưa đã đời mà không ai bảo là khùng hay yamahamzui (NT)

Báo cáo với anh là may có Canary chở chặng về (chỉ vì con mắt cận 2.5 độ mà chở chắc đưa xuống mương luôn) .=))chứ cái vụ đường mưa ướt áo thì tụi em rất thích trở lại thời ấu thơ (kết quả sau khi nhắc lại thời ấu thơ tắm mưa thì được toại nguyện : xe tải cho một trận từ đầu tới chân - đã luôn). (c). Hai chị em có một trận tắm mưa đã đời mà không ai bảo là khùng hay yamahamzui (NT)

Jessy ơi chứ chị nghĩ em thấy đương hả? Mưa tạt vào mắt có nhìn thấy gì đâu. Hahaha:LL

Bác cho chị em Canary - Jessy thử mưa Đông Nam Bộ hay sao mà cho chạy suốt từ Bến Súc về TP.HCM vậy. Chạy trong mưa đoạn An Phú - An Nhơn Tây - Phú Hòa Đông thì phê phải biết . Vài lần là sẽ không còn biết sợ mưa nữa =))=)).

@barandom: bác thấy bác BM rèn tụi em kiểu này thì chẳng bao lâu tụi em lại đươc thêm cái "bằng lì" nữa thì tụi em ế chắc :shrug:

@barandom: bác thấy bác BM rèn tụi em kiểu này thì chẳng bao lâu tụi em lại đươc thêm cái "bằng lì" nữa thì tụi em ế chắc :shrug:

Ế rồi chứ còn gì nữa mà còn chắc với không? =)):LL

Chỉ trong nhà mới biết thôi :))

Jessy ơi chứ chị nghĩ em thấy đương hả? Mưa tạt vào mắt có nhìn thấy gì đâu. Hahaha:LL

ai chẳng biết nhưng nhỏ cận 2,5 độ tệ hơn nhỏ cận ... độ chứ. Tớ nhìn đường dùm cậu nữa đấy, tư thế sẵn sàng bỏ của lấy người chứ ha ha ha =)) tớ phải giữ thân mình để còn thưởng thức những thứ ... mà tớ chưa biết chứ

Vợ dặn anh Bigminh ở nhà mà vẫn đu được hai em xinh đẹp của 442 là anh quá tuyển rồi, kekekkeke.
Công nhận là Jessy với Canary đi chơi mịt mùng luôn nghen....

Vợ dặn anh Bigminh ở nhà mà vẫn đu được hai em xinh đẹp của 442 là anh quá tuyển rồi, kekekkeke.
Công nhận là Jessy với Canary đi chơi mịt mùng luôn nghen....

Thế Nambyus đi chơi mịt ..... gì nhỉ? Hihi, chị hai của người ta luôn mà còn nói.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back