What's new

Quốc lộ 32 _ vừa đi vừa ...nghĩ

Quốc lộ 32 _ vừa đi vừa ... nghĩ

Năm mới , cả Tết ngồi lẩn mẩn ở nhà buồn như chấu cắn giở ảnh trong máy tính ra xem thì gặp cái ảnh này

Đó là tấm ảnh chụp vào mùa gặt lúa năm ngoái dưới thung lũng Khau Phạ
Lại tiếp tục ấn phím enter gặp tiếp cái ảnh này

Đó là tấm ảnh chụp mùa đổ nước vào ruộng cấy mạ đầu năm

Cứ ngồi nhìn hai cái ảnh mãi , chẳng nghĩ được ra cái gì , năm cũ đã qua có nhiều bước ngoặt mới , chuyện cá nhân đã định hướng xong quãng đời còn lại sẽ tiếp tục sống như thế nào , chuyện công việc những gì đang làm cũng khoanh vùng đầu tư để bước sang năm mới chủ động với những ý tưởng mới , những quyết tâm mới . Vậy đó , cứ ngồi nhìn mãi hai cái ảnh , nhìn mãi hai cái ảnh , nhìn mãi hai cái ảnh , nhìn mãi .... =)) rồi nghĩ bao nhiêu lần ta đi qua con đèo này , bao nhiêu lần ta đứng trên đỉnh đèo Khau Phạ này nhìn xuống thung lũng , thế còn con đường đất mờ mờ bên sườn núi bên kia thì sao ?

Nghĩ lung lắm

Rồi cuối cùng quyết định xách xe chạy lên con đường đất ở sườn núi bên kia thung lũng , chưa biết nó sẽ dẫn tới đâu nhưng chỉ cần nó đến được mấy cái nóc nhà mờ mờ trên đỉnh núi của người Mông đã là quá đủ rồi . Tháng Ba dương lịch năm nay may mà lúc này trời khô ráo không có mưa phùn chứ nếu không với độ dốc kia chắc là bánh xe sẽ quay tít ...

Last edited:
Các em sẽ lại đi làm "công ty" như bác Sơn bọ đã kể ở trên bác ạ.
Bác kể tiếp đi bác, em và các phượt tử khác vẫn theo dõi "thiên đường XHCN" của bác. (beer)(c)

Bác biết không, đó là điều tôi không dám nghĩ tới. Tôi mong ước các em có một ngày mai tươi sáng hơn.:(:)(((NO)

Bác biết không, đó là điều tôi không dám nghĩ tới. Tôi mong ước các em có một ngày mai tươi sáng hơn.:(:)(((NO)

Em cũng ko dám nghĩ đến, em cũng mong các em có 1 ngày mai tươi sáng bác ạ. Nhưng đấy là 1 thực tế mà chúng ta sẽ thấy trong tươi lai, dù ko muốn nhưng hiện thực vẫn là hiện thực bác ạ.

"Thiên đường XHCN" mà vẫn thế này thì chúng ta vẫn phải chấp nhận cái thực tế "những điều trông thấy mà đau đớn lòng" vẫn đập vào mắt chúng ta mỗi ngày thôi bác ạ.

Vẫn còn các vị kêu thống thiết yêu nước, yêu dân tộc nhưng tham ô hàng nghìn tỉ đồng của nhân dân, của đất nước mà chẳng bỏ ra nổi 1 tỉ đồng làm từ thiện, chẳng cảm thấy hành động của mình là tội lỗi gì thì thực tế "thiên đường XHCN" của chúng ta còn đời đời phát triển bác ạ!

Khiếp quá, đoàn nhà bác còn có em sedan đi mới kinh, về chắc là mua xe mới :p

Em sedan đấy tháng 4 còn tiếp tục chạy Tây Nguyên và Campuchia. Chính ra đường chỉ có độ dốc cao thôi, còn mặt đường vẫn tương đối bằng phẳng nên sedan vẫn leo được, do trọng lượng nhẹ đến chỗ nào không lên được thì chỉ cần 2 ông đẩy là đi vèo vèo. Nói chung là còn ổn hơn mấy ông gầm cao ý chứ.

Bác kể tiếp đi bác, em và các phượt tử khác vẫn theo dõi "thiên đường XHCN" của bác. (beer)(c)

Sự thực trần trụi là chẳng ở đâu có " thiên đường " cả :((

Ở một vài thể chế nào đó " thiên đường " chỉ là một hình ảnh hư vô được vẽ lên để giúp con người ta sống với hiện tại tốt hơn , hướng thiện hơn ... và cũng ở một vài thể chế nào đó " thiên đường " được mang ra để ru ngủ con người ta sống bằng những ... " thiên đường " hiện tại :))

Nói chung , cho đến giờ tui đã hiểu chẳng nên nghe ai đó nói cái gì mà hãy xem họ làm được những gì :shrug:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back