What's new

RA đảo coto 22 - 24/7

Báo cáo các bác là tình hình thời tiết oi bức, nhóm mình tổ chức đi ra đảo coto thay đổi không khí mùa hè, và ra đó xem có cái tàu nào của TQ lởn vởn ko, dự định đi 14/7 song do nhiều lý do nên đi chước 1 tuần .Mình lập topic xem có bạn nào có thời gian rảnh rỗi đi với nhóm mình cho đông zui,

( ưu tiên nhóm nữ :dien kekkekêk :help:help

nhóm đã chuyển ngày đi vào 22/7 với nhiều lý do của mọi người, nên các bạn cảm thông, chính mình cũng nản nữa là :( . nếu đen gặp bão thì chúng ta đi chỗ nào ko có bão :D:help
Ngày 22/07/2011:
Xuất phát từ số 20 Ngõ 158 Trương Định – TP Hà Nội
0h15: sáng Bắt đầu lên xe( xe ô tô nhóm thuê chứ ko đi xe khách để chủ động đc mọi việc)
5h30’: Xe đến cảng Cái Rồng xuống xe nghỉ ngơi ăn sang
7h : Sáng bắt đầu lên thuyền ra Đảo
10h 30’: ra đến Đảo Cô tô. Bắt xe ôm về Nhà khách Ủy Ban, nhận phòng
11h30’: ăn trưa
2h: chiều tắm biển tự do
18h30: ăn tối
Ngày 23/07/2011:
8h30’: Thuê xe tự đi hoạc bằng phương tiện của Đảo đi:
- Thăm bãi biển Vạn Chài( Vàn Chài) phía tây đẹp nhất Bình Minh.
- Lên núi thăm Hải Đăng. ở đây có thể nhìn thấy toàn cảnh Cô Tô
11h30’: về nhà Khách chuẩn bị ăn cơm và nghỉ ngơi
14h30’ : Thăm bải biển Hồng Vàn tắm biển tới Hoàng Hôn vì ở đây ngắm hoàng hôn là chuẩn nhất
18h30’: Về nhà khách ăn uống
21h :Vui chơi đốt lửa trại giao lưu thâu đêm.( ko cắm trại đc t đốt nhà m tuấn ạ)
Ngày 24/07/2011:
7h30 :Đi về phía bắc đảo ra cảng Bắc Vàn mua đồ hải sản về ăn hoạc làm quà vì ở đây nghe mọi người nói là người dân ở đảo trực tiếp đánh bắt lên rồi bán.
9h :thăm dãy dá ngầm bãi đá Cẩu Thủ Mỹ ở đây cảnh tuyệt đẹp. leo lên ngọn đồi ngắm biển…tâm sự khi có người yêu đi cùng.hehe
11h: về nhà Khách ăn trưa và thu đồ
13h15’: ra Cầu cảng lên thuyền về Cảng cái Rồng
16h: về tới cảng lên xe về Hà Nội
( có thề qua chợ Hạ Long để mua đồ về làm qua khi mọi người cùng đồng ý)

Chú Ý :
- Chi Phí tôi lên dự định cho một người đi là 1,500,000, các bác chỉ mang thêm đồ đạc cá nhân bình thương cho chuyến đi, mang nhiều đồ ăn vặt nhé kekek, khoản tiền này nếu không dùng hết có thể chia để trả lại cho mọi người hoạc để về đến Hà Nội đi liên hoan cái đấy do mọi người cùng quyết định.
- Tôi mong tất cả các bạn cùng tham gia đóng góp ý kiến để chuyến đi được vui vẻ một cách tốt đẹp nhất.
- chúng ta xẽ tập chung ở nhà bạn tuấn gần ngã tư mơ

- Theo như nhiều bạn hỏi mình là phải có lich trình cụ thể thì mình chỉ đưa ra đc như vậy, các bạn cứ hỏi tiền ăn uống, phòng chọ, v,v,v,v, thì mình ko thể, 1 phần nhóm chưa chốt đoàn các bạn cứ ra rồi vào ? ?, và 1 phần nếu mình đưa ra chi tiết thì cũng chỉ là copy pate chỗ khác vào, vì khi đi và về chúng ta ko biết có phát sinh những gì hay ko. Cũng giống như nhiều lần mình đi mộc châu, lũng cú, ba vì, hà giang v.v.v.v có chuyến đi nào hoàn hảo đúng như chúng ta đề ra và cái lịch trình lại đc đem ra mổ xẻ vv.v.v.v, người tính ko bằng trời tính. Lịch trình chỉ mang tính chất tham khảo và cho các bạn định hướng xác định chuyến đi , nhưng các bạn hãy nên nhìn vào thực tế, quan điểm của mình là nước dâng đến đâu núi dâng đến đó
cũng như hôm nay đi off ae ...ở ninh bình đk 39 người chỉ đi có 28 người, mâm đã đặt, cỗ đã bày, công tác chuẩn bị ngon vậy mà chỉ thiếu người làm ae ko đc vui cho lắm :T,
Liện hệ
Việt: 0912553586-016 365 66666
Mail: [email protected]
ĐC: 81 trương định hà lội\

Tuấn : 0906190005
số nhà : 20 Ngõ 158 Trương Định

Đã update lịch trình trang đầu tiên các bác đọc kỹ nhé có gì ko hiểu pm

VCB : nguyễn công việt 0491001886101
Còn vấn đề tập chung của các bạn ở xa ta tính sau , tâp chung lúc 12h đêm là hơi khó cho các bạn nữ nhưng các bạn cố sắp sếp ở tạm nhà bạn bè, người thân,v,v,v , chủ yếu là chắc chắn đi để đặt vé sớm cho cả nhóm
Còn ko thì để balo nhà tuấn rồi đi uống chà đá tán phét giết thời gian thôi

sẽ update tiếp tục lịch trình

Last edited:
Re: RA đảo coto 7/7-9/7

Bạn cho cái lịch trình đi, đứng; số lượng người đã tham gia, kinh phí cụ thể chứ.

Mà sao không đi mùng 8/7 về mùng 10/7. Đi từ mùng 7/7 là thứ 5 đấy, trong khi đó lại phí ngày CN...

Mình xin đặt gạch trước, chờ lịch trình cụ thể, nếu hợp lý là chốt luôn...

Các bác thông cảm nhé mình ko phải chủ trì, bạn tuấn mới là sếp mình( thằng này đi xuốt còn mìn thiđ ngồi xuốt :D), vừa mới up tình hình lên cho các bác tham khảo nhé, có yahoo của mìn rồi đó ép zzô nói chuyện cho dễ ạ
thanks

Đây là thông tin góp nhặt về chuyến đi Cô Tô chứ đâu phải lịch trình cụ thể cho chuyến đi này!

Bạn cần up thông tin chi tiết: ngày đi, về. Lịch trình đi đứng trong ngày, phương tiện đi, dự kiến ăn, uống, ở, đặt phòng... (chi tiết hơn nhiều)

Và cho cái tổng kinh phí chuyến đi/người chứ. Để anh em tham gia sắp xếp lịch ngày đi, cũng dự trù kinh phí đầy đủ chứ nhỉ!

Các bác thông cảm nhé mình ko phải chủ trì, bạn tuấn mới là sếp mình( thằng này đi xuốt còn mìn thiđ ngồi xuốt :D), vừa mới up tình hình lên cho các bác tham khảo nhé, có yahoo của mìn rồi đó ép zzô nói chuyện cho dễ ạ
thanks

Chủ thớt... Nhanh chóng bàn bạc với "thằng bạn" rồi đưa thông tin chi tiết lịch trịnh của Chính Mình cho phù hợp Nội Quy khi lập box, để thành viên đăng ký nhé.:T

Bạn cho cái lịch trình đi, đứng; số lượng người đã tham gia, kinh phí cụ thể chứ.

Mà sao không đi mùng 8/7 về mùng 10/7. Đi từ mùng 7/7 là thứ 5 đấy, trong khi đó lại phí ngày CN...

Mình xin đặt gạch trước, chờ lịch trình cụ thể, nếu hợp lý là chốt luôn...

Tình hình đi, đứng, dừng, nghỉ ra sao bạn chia sẻ đi để mình tham gia

Tình hình cụ thể thế nào nhỉ!
tay đang giấu viên gạch sau lưng nè!

Chủ thớt... Nhanh chóng bàn bạc với "thằng bạn" rồi đưa thông tin chi tiết lịch trịnh của Chính Mình cho phù hợp Nội Quy khi lập box, để thành viên đăng ký nhé.:T

Đã có lịch trình rồi most ạ, sẽ update thêm, vẫn chưâ có ai, hotgirl nào đk huhuhuhu

mưa to HÀ LỘI rồi,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back