What's new

RỒNG lượn khắp nơi

Sắp được đón 1 em nữa về rồi. Nặng 700g dài cả mét. Nuôi các em này đơn giản hơn Iguna. Đi đâu cũng tha lôi được. Sẽ đặt tên em sắp tới là Nhắng. Kỳ nhông + Khánh = Nhắng. Như thế có được không bác VAV?

Vậy là bạn Nhắng chưa hẹn mà đã lên rồi. Bạn này ăn khỏe kinh người, hứa hẹn 1 tương lại béo phì. Bắt đầu có gió lào là các bạn ấy tập trung về các khe nước để nghỉ mát và ăn nhậu. Thế là các bạn dân tộc tha hồ mà đón các bạn ấy về các nhà hàng. Do vậy mình phải thu mua hết kẻo các bạn ấy phải chít uổng.

Mình yêu các bạn lắm

Mình phản đối ai làm thế này với các bạn

Cả thế này nữa

Hòa nhập với thời đại

Và chân dung của bạn Nhắng, chẹp zai ngời ngời, cổ trễ như các bạn Iguna

Thế là các bạn dân tộc tha hồ mà đón các bạn ấy về các nhà hàng. Do vậy mình phải thu mua hết kẻo các bạn ấy phải chít uổng.

Mình yêu các bạn lắm

Mình phản đối ai làm thế này với các bạn

Cả thế này nữa

Đọc chỗ này lại nhớ đến cậu Windysmiles, luôn luôn nhảy vào chiến đấu với các thành viên và bài viết cổ vũ việc dùng động vật hoang dã làm món nhậu, ăn chỉ vì khoái khẩu.

Và đã từng chiến cả bác Dugia, giờ cả hai đều ít thấy rồi.

Sau 4 ngày bị giam cầm và ăn toàn đồ "ăn sẵn", Kỳ nhắng Xasa đã đổi màu bộ cánh nên hớn hở đòi ra chụp ảnh.

Nhắng Xasa ra công trường chụp ảnh. Cười lên nào Nhắng ơi

Làm tí màu mè cho nổi bộ cánh của Xasa

Nhắng chụp với 1 thanh niên cao gần mét tám

Cho ăn bao nhiêu mà vẫn còi quá, bít đến bao giờ mới béo phì và đi ục ịch đây...

Em Xasa có chiều dài là 94cm so với em Vôva là 89 cm. Cân nặng là 550g.
Nghe nói trong rừng Trường Sơn vừa bắt được thêm mấy em, có con hơn 6lạng. Chắc em đó phải dài cả mét. Mai vào xem tình hình như thế nào.

Ngày thứ 7 đẹp trời với chuyến đi chơi của Xasa từ trên rừng Trường Sơn xuống biển và đi dọc theo đường đất đỏ ven biển để ra Đồng Hới

Chân trời tự do

Không gian quá lạ lẫm với chàng nhằng của rừng núi

Ôi sao nơi đây nhiều cái "cây" mầu lạ quá

Trời đất, tha hồ là nước

Vậy là chàng bắt đầu chuyến phiêu lưu với một địa danh nổi tiếng là bãi biển Ngư Thủy

Rồng ta hôm nay được một bữa lượn đã đời với hành trình vòng quanh phía bắc tp Đồng Hới
Đầu tiên ra đập Phú Vinh

Rồi qua làng Nhân Trạch nơi cửa sông Dinh

Hớn hở chụp ảnh trước sự tò mò của trẻ em trong làng

Và cứ băn khoăn mãi là sao ốc lại mọc trên hàng rào

Đến dải đất cao nhìn xuống sân bay Đồng Hới, nhắng nhà ta cứ thập thò đòi ra khỏi lồng

Vậy là Xasa may mắn lại có được một ngày CN đẹp trời đi lang thang vài nơi, giờ chắc đang kể lại hành trình với các em Rồng khác, mà có khi lại ngủ tít rồi cũng nên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,618
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back