What's new

Rong ruổi Hà Giang. 26/11 - 1/12

Status
Not open for further replies.
26: thứ năm: Hà Nội - Hà Giang
Xuất phát tại Hà Nội, phi thẳng Hà Giang. Lao vào bản cách Hgiang 5 km. Ăn uống đập phá tí. Đây là bản cũng khá đẹp, tớ có cu bạn làm toa uỵch ở bản này. Lên mà không vào đây thì phờ i phi sắc phí.

27: thứ sáu: Hà Giang - QUản Bạ - Yên Minh
Sáng, xuất phát đi Quản Bạn, ăn trưa và rong ruổi tại đây. Chiều phi Yên Minh, nghỉ đêm tại Yên Minh.

28: thứ bảy: Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn.
Xuất phát sớm lúc 6h, phi đi chợ Yên Minh đã, lên đèo chụp ảnh, cafe ngắm cảnh. Đây là đoạn theo tớ tính là cực đẹp vào sáng sớm của Hà Giang, khi mà lớp sương mù chưa bị nắng đuổi lên giời. Ăn trưa Đồng Văn. Phi lên Mã Pì Lèng buổi chiều, sang Mèo Vạc, nghỉ đêm Mèo Vạc.

29 chủ nhật
Phi qua Mã Pì Lèng sáng sớm, ngắm bình mình trên Mã Pì Lèng. Trở lại chợ Đồng Văn, rượu chè trong chợ tí.

30: thư 2: Phi về Hà Giang nghỉ ngơi.

1: thứ 3: Trở lại với khói, bụi.

Đây là chươg trình rất nhẹ nhàng, mang tính chất tiếp xúc với dân bản địa cao, không phi như điên trên đường, đủ thời gian cho cảm nhận tất cả mọi thứ. Chú trọng việc ngủ trong bản ở các địa điểm. (Quan trọng là vì tớ già nên cũng chả phi băng băng như các bạn trẻ được)

Dự trù chi phí: 1,2 - 1,5k. Đồng chí nào có dự định đi thì vui lòng contact với tớ tại topic, theo đt: 0988071100. Xin cảm ơn.

hix các pác ui,iem cũng mún đi nè,
còn chỗ cho em không vậy
bác VTM ui em liên lạc với pác theo số nào đc ạ
cho em đi thì PM em với nhá : junio_vivi@yahu chấm còm

Cần liên lạc với bác Yeuxehonvo gấp. Ai biết số điện thoai của bác ý thì vui lòng nhắn tin nhé. Bác Yeuxehonvo đọc được tin nhắn này thì alô cho em nhe !
Em cam ơn nhiều ạ

Last edited:
ủng hộ các bác...
bọn em cũng đang dự định đi Hà Giang vào hôm 27 tiếc là 2 đoàn không đi được cùng nhau, hi vọng hẹn các bác trên Hà Giang vào phiên chợ nhé...

ui trời ơi ! giờ em mới xem kỹ ngày giờ, cứ tưởng là xuất phát từ ngày 26/12 chứ, Đi ngày 26/11 thi minh không đi được rồi. Thành thật xin lỗi bạn Yeuxehonvo. !

Nhóm em vỡ mất quả đi Hà giang ngày 27 rồi bác ơi, các bác khởi hành ngày 26 vào lúc mấy h thế a? em còn có thể đăng ký được nữa không bác?

THÔNG BÁO OFFLINE

Yêu cầu các thành viên tham gia chuyến Hà Giang từ 26/11 - 1/12 vui lòng có mặt tại Phuot Cafe, 36 Kim Mã, Hà Nội để tham gia buổi offline đầu cũng là buổi cuối cùng của nhóm. Thời gian: 8h30 tối hôm nay (chủ nhật). Vui lòng không đến muộn. Xin cảm ơn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back