What's new

Rong ruổi Hà Giang. 26/11 - 1/12

Status
Not open for further replies.
26: thứ năm: Hà Nội - Hà Giang
Xuất phát tại Hà Nội, phi thẳng Hà Giang. Lao vào bản cách Hgiang 5 km. Ăn uống đập phá tí. Đây là bản cũng khá đẹp, tớ có cu bạn làm toa uỵch ở bản này. Lên mà không vào đây thì phờ i phi sắc phí.

27: thứ sáu: Hà Giang - QUản Bạ - Yên Minh
Sáng, xuất phát đi Quản Bạn, ăn trưa và rong ruổi tại đây. Chiều phi Yên Minh, nghỉ đêm tại Yên Minh.

28: thứ bảy: Yên Minh - Lũng Cú - Đồng Văn.
Xuất phát sớm lúc 6h, phi đi chợ Yên Minh đã, lên đèo chụp ảnh, cafe ngắm cảnh. Đây là đoạn theo tớ tính là cực đẹp vào sáng sớm của Hà Giang, khi mà lớp sương mù chưa bị nắng đuổi lên giời. Ăn trưa Đồng Văn. Phi lên Mã Pì Lèng buổi chiều, sang Mèo Vạc, nghỉ đêm Mèo Vạc.

29 chủ nhật
Phi qua Mã Pì Lèng sáng sớm, ngắm bình mình trên Mã Pì Lèng. Trở lại chợ Đồng Văn, rượu chè trong chợ tí.

30: thư 2: Phi về Hà Giang nghỉ ngơi.

1: thứ 3: Trở lại với khói, bụi.

Đây là chươg trình rất nhẹ nhàng, mang tính chất tiếp xúc với dân bản địa cao, không phi như điên trên đường, đủ thời gian cho cảm nhận tất cả mọi thứ. Chú trọng việc ngủ trong bản ở các địa điểm. (Quan trọng là vì tớ già nên cũng chả phi băng băng như các bạn trẻ được)

Dự trù chi phí: 1,2 - 1,5k. Đồng chí nào có dự định đi thì vui lòng contact với tớ tại topic, theo đt: 0988071100. Xin cảm ơn.

Cac bac oi! The ngay 26 tu tap o dau the? 6h hay 7h the? Em co phai di don ai khong hay den cho tap trung luon!! Cac bac thong bao cu the nhe, e ko o Hn nen ko nam do dc tinh hinh.

Cac bac oi! The ngay 26 tu tap o dau the? 6h hay 7h the? Em co phai di don ai khong hay den cho tap trung luon!! Cac bac thong bao cu the nhe, e ko o Hn nen ko nam do dc tinh hinh.

Bác cho em một vài thông tin của buổi off để e đỡ thèm nha Bác!! He he .Cám Ơn

Vụ offline hôm rồi đã thành công tốt đẹp đúng như mong đợi.
Hiện tại ta có 3 xe với tổng số 6 người. Con số cực đẹp cho 1 chuyến rong ruổi ăn chơi. Chuẩn bị sẽ được post lên sớm. Ngày, giờ đi sẽ được thông báo qua điện thoại, tránh trường hợp tự nhiên có đồng chí đâu nhảy vào năn nỉ đòi theo. Thanks.

Vụ offline hôm rồi đã thành công tốt đẹp đúng như mong đợi.
Hiện tại ta có 3 xe với tổng số 6 người. Con số cực đẹp cho 1 chuyến rong ruổi ăn chơi. Chuẩn bị sẽ được post lên sớm. Ngày, giờ đi sẽ được thông báo qua điện thoại, tránh trường hợp tự nhiên có đồng chí đâu nhảy vào năn nỉ đòi theo. Thanks.

Cám ơn thông tin của bác và đang háo hức chờ bài đấy nhá ! Méc xi(NT)

DÁNH SÁCH THAM GIA HÀ GIANG
1. Vũ Thanh Minh.
2. Hoàng A Tuấn
3. Cheviet
4. Phạm Thanh Hồng
5. Nguyễn Thu Hiền
6. trinhnusatthep.

DÁNH SÁCH THAM GIA HÀ GIANG
1. Vũ Thanh Minh.
2. Hoàng A Tuấn
3. Cheviet
4. Phạm Thanh Hồng
5. Nguyễn Thu Hiền
6. trinhnusatthep.

Có ôm nào ở SG định đi nữa ko hè. Tù túng lâu quá rồi...
Có ai giơ tay thì hỏi bác Minh cho đi ké với hiii

Last edited:
Em có vài ý thế này:

Đêm ở Yên Minh chẳng có gì, ăn uống cũng không có nhiều lựa chọn, phòng ốc cũng thế. Ngoài nhà khách Yên Minh chật cứng khách thì nhà nghỉ là sự lựa chọn cuối cùng.( em quên mất tên rồi). Tuy ồn ào, nhưng giá phòng rất rẻ, giá 80k/ phòng có tắm nóng lạnh đầy đủ. Thuê 2 phòng rồi, dưng sau lại kéo 4 đứa vào 1 phòng cũng tính có 80k thôi. Thật thà đến kinh ngạc.

Đến Sủng Là, nhớ dành chút thời gian ghé thăm phim trường “ Chuyện Của Pao” nhé. Khá tuyệt khi được nói chuyện với cả hai nhân vật đã tham gia bộ phim này, rảnh rỗi thì ngồi miên man với những bộ váy áo phơi trên bờ rào đá.

Cuối tháng 11 lên, có thể đã thấy đào nở rồi. Ngay trước đồn Biên Phòng Lũng Cú có vài cây, mới đầu tháng 11 mà em thấy nó trổ đầy nụ rồi. trên đường về cũng thấy một vài cây bên đường trổ hoa. Ở Lũng Cú cũng có nhà nghỉ, kế bên đồn Biên Phòng.

Chợ Lũng Cú ( ngay bên đồn Biên Phòng ) cũng thấy hay hay. Cứ xanh xanh, đỏ đỏ. Gặp gỡ các anh, các chị dân tộc xịn. Tia thấy cô Mông xịn đeo cái vòng bạc xịn, không biết nói tiếng Kinh đành nhờ vả một cô Mông khác phiên dịch hộ để cò cưa cô này bán cái vòng bạc trên cổ, dưng cô không chịu bẩu đó là bùa hộ mệnh, không bán đâuuuuuuuu.

Đồng Văn thì thôi rồi. Café phố cổ mở Trinh Công Sơn nghe da diết lắm. Em đang cố gắng để trở lại đó lần nữa. Sẽ sớm thôi.

Chúc các bác có một chuyến đi vui.

Nghe chị còi kể mà thèm quá, muốn nhanh nhanh đến ngày để lên đường.
Mọi thứ của em đã được chuẩn bị sẵn sàng lên đường, chỉ còn chờ ngày đi nữa thôi, hix.
Nhanh nhanh đến ngày nào.....

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back