What's new

[Đã đi] Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Chào cả nhà, mình là Sói, giới tính nam, 25 tuổi.

Hiện tại mình đang ở Sài Gòn và chuyển bị về nhà (Tuyên Quang) ăn tết bằng xe máy.
Mình sẽ khởi hành rời SG vào ngày 15/01 này, cung đường như sau:

15/01: Sài Gòn - Đà Lạt
16/01: Đà Lạt - Nha Trang (vượt đèo Hòn Giao)
17/01: Nha Trang - Phú Yên (ghềnh đá đĩa)
18/01: Phú Yên - Pleiku/Kontum
19/01: Pleiku/Kontum - Đà Nẵng
20/01: Đà Nẵng - Đông Hà (nghĩa trang Trường Sơn)
21/01: Đông Hà - Hà Tĩnh
22/01: Hà Tĩnh - Thanh Hóa
23/01: Thanh Hóa - Hà Nội

Chạy: khoảng 200-300 km trên ngày.
Ngủ: nhờ (nhà bạn)/chùa/bệnh viện.
Ăn uống: mang theo bếp cồn, nồi nhỏ nấu mua rau dọc đường và nấu mì tôm ăn :)
Tùy tình hình thì có thể sẽ dừng ở đâu đó thêm vài ngày, nên trễ nhất là 25-26/01 về tới Hà Nội.

Vậy bạn nào có hứng thú chặng nào hoặc toàn chặng thì tham gia với mình nhé (mình chạy một mình, có thêm người sẽ an toàn hơn). Hoặc đơn giản là gặp gỡ, cà phê hoặc giúp mình chỗ ngủ nhờ từ Nam ra Bắc thôi cũng là tuyệt vời rồi!

Lưu ý: khi đi mang theo quần áo ấm, có lều bạt (càng tốt) (có thể phải ngủ dọc đưởng) ^^

Inbox cho mình, hoặc mail: [email protected], hoặc 0988 142 905

Thân,
Sói

Re: Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Ra Tết bọn em cũng định làm chuyến, bác dự định đi ngày nào chưa ạ?

Tớ chưa định thời gian, khoảng từ tháng 3 đến tháng 5. Tớ không biết lịch trình của các cậu như thế nào. Đợt này tớ chưa xuyên Việt được, do tớ còn công việc nên bị hạn chế thời gian. Tớ để sau khi nghỉ việc sẽ làm nốt chặng còn lại. Hành trình của tớ chỉ tới Đà Nẵng, và tính đi 1 mình lúc đầu, nhưng thực sự mong có bạn/hội đồng hành. Về tính chất chuyến đi tương tự của chủ topic: an toàn, tiết kiệm, đảm bảo sức khỏe. Không biết có phù hợp với các cậu không, và tớ có thể ghép hội!?

Re: Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Bạn dự trù kinh phí là bao nhiêu vậy? mình cũng tính đi như bạn nhưng tết năm sau mới đi được, bạn đi rùi chia sẻ kinh nghiệm nhé

Năm nay bận việc chứ không là cũng đu theo một chuyến
Chúc Thớt thành công với hành trình nhé

minh thì 22 mói lên đường, chỉ đên playku thôi.

Chào cả nhà, mình đã về tới Tuyên Quang vào chiều 28 Tết, sứt 1 miếng da nhỏ ở chân, còn lại lành lặn và khỏe mạnh. Chúc cả nhà năm mới "chân cứng đá mềm" nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,706
190,158
Latest member
Daiak
Back