What's new

[Đã đi] Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Chào cả nhà, mình là Sói, giới tính nam, 25 tuổi.

Hiện tại mình đang ở Sài Gòn và chuyển bị về nhà (Tuyên Quang) ăn tết bằng xe máy.
Mình sẽ khởi hành rời SG vào ngày 15/01 này, cung đường như sau:

15/01: Sài Gòn - Đà Lạt
16/01: Đà Lạt - Nha Trang (vượt đèo Hòn Giao)
17/01: Nha Trang - Phú Yên (ghềnh đá đĩa)
18/01: Phú Yên - Pleiku/Kontum
19/01: Pleiku/Kontum - Đà Nẵng
20/01: Đà Nẵng - Đông Hà (nghĩa trang Trường Sơn)
21/01: Đông Hà - Hà Tĩnh
22/01: Hà Tĩnh - Thanh Hóa
23/01: Thanh Hóa - Hà Nội

Chạy: khoảng 200-300 km trên ngày.
Ngủ: nhờ (nhà bạn)/chùa/bệnh viện.
Ăn uống: mang theo bếp cồn, nồi nhỏ nấu mua rau dọc đường và nấu mì tôm ăn :)
Tùy tình hình thì có thể sẽ dừng ở đâu đó thêm vài ngày, nên trễ nhất là 25-26/01 về tới Hà Nội.

Vậy bạn nào có hứng thú chặng nào hoặc toàn chặng thì tham gia với mình nhé (mình chạy một mình, có thêm người sẽ an toàn hơn). Hoặc đơn giản là gặp gỡ, cà phê hoặc giúp mình chỗ ngủ nhờ từ Nam ra Bắc thôi cũng là tuyệt vời rồi!

Lưu ý: khi đi mang theo quần áo ấm, có lều bạt (càng tốt) (có thể phải ngủ dọc đưởng) ^^

Inbox cho mình, hoặc mail: [email protected], hoặc 0988 142 905

Thân,
Sói

Re: Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Bạn định đi Phú Yên - Pleiku/Kontum và Pleiku/Kontum - Đà Nẵng theo đường nào thế?

Re: Rủ rê chạy xe toàn chặng hoặc từng chặng nhỏ Sài Gòn - Hà Nội, xuất phát 15/01

Bạn ơi!
Phú Yên - Pleiku: đường 25
Pleiku - Kontum - Quảng Nam - Đà Nẵng: đường HCM

Rủ 1 ôm đi cho nó lãng mạn.

Biết em sớm thì khỏi mua vé mà làm chuyến SG-TQuang cùng luôn rồi. Tiếc quá. Thực sự muốn làm 1 chuyến ra Bắc hoành tráng như thế này ^^

Này, cậu có ý định bán lại đống đồ của cậu sau chuyến đi không, tớ sẽ mua hết. Và kinh nghiệm và lịch trình thực tế nữa. Qua Tết tớ cũng làm một chuyến.

Chúc chuyến đi thành công nhé (BB)!

hơ hơ, ngày 24 định đi Gia Lai thôi mà thấy con đường nó dài lắm lắm rồi, thấy cái tuor của bạn ngã ngữa luôn. không biết sao đi về nữa hehee

Này, cậu có ý định bán lại đống đồ của cậu sau chuyến đi không, tớ sẽ mua hết. Và kinh nghiệm và lịch trình thực tế nữa. Qua Tết tớ cũng làm một chuyến.

Chúc chuyến đi thành công nhé (BB)!

Ra Tết bọn em cũng định làm chuyến, bác dự định đi ngày nào chưa ạ?

Biết em sớm thì khỏi mua vé mà làm chuyến SG-TQuang cùng luôn rồi. Tiếc quá. Thực sự muốn làm 1 chuyến ra Bắc hoành tráng như thế này ^^

Trả vé dc mà em, bán lại có khi có lời ah :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back