What's new

Rủ rê Côn Minh - Lệ Giang - Đại Lý - Shangrila từ 30/11 - 9/12/2012!

LỊCH TRÌNH CẬP NHẬT, TỪ 7/12 - 17/12

7/12: Hà Nội – Lào Cai
Tàu đêm Hà Nội - Lào Cai nằm khoang 6 tầng 1, ko điều hòa
Giờ tàu SP1: 21h10 tối 7/12 đến 5h35 sáng 8/12

8/12: Côn Minh - Shangrila
Bus Hà Khẩu - Côn Minh chuyến 8h40, đến bến Đông ~ 16h
Bay Côn Minh - Shangrila lúc 18h10, đến nơi 19h10
Nghỉ đêm tại Shangrila

9/12: Shangrila
Thăm Tu viện Songzanlin & Podatso
Nghỉ đêm tại Shangrila

10/12: Shangrila – Lệ Giang
Sáng đi hồ Napa
Chiều bus Shangrila – Lệ Giang
Nghỉ đêm tại Lệ Giang

11/12: Lệ Giang
Sáng đi Ngọc Long Tuyết Sơn
Chiều đi Thúc Hà Cổ Trấn
Nghỉ đêm tại Lệ Giang

12/12: Lệ Giang – Lugu
Sáng bus Lệ Giang – Lugu
Chiều tham quan hồ Lugu
Nghỉ đêm tại Lugu

13/12: Lugu
Chơi vòng hồ Lugu
Thăm đảo, làng cổ
Nghỉ đêm tại Lugu

14/12: Lugu – Lệ Giang – Đại Lý
Bus Lugu – Lệ Giang
Tàu Lệ Giang – Đại Lý
Nghỉ đêm tại Đại Lý

15/12: Đại Lý – Côn Minh
Ngày chơi Đại Lý
Tàu đêm Đại Lý – Côn Minh

16/12: Côn Minh – Hà Khẩu – Hà Nội
Nghỉ ăn sáng tại Côn Minh
Bus Côn Minh – Hà Khẩu
Check out China
Tàu đêm Lào Cai – Hà Nội

17/12: sáng sớm về tới Hà Nội

Total tạm tính: 2500RMB + 420,000VND chưa tính ăn

Mọi người liên lạc qua email: [email protected]
Mình là nữ, sinh năm 1981.
Welcome all (beer)

Last edited:
Re: Rủ rê Côn Minh - Lệ Giang - Đại Lý - Shangrila từ 30/11/2012 - 9/12/2012!

Em cũng đang định cung này vào tầm thời gian cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12 nhưng vì thời gian hạn hẹp nên em chỉ đi dc nhiều nhất 6 ngày sau đó phải quay về Quảng Châu, vì vậy chỉ có thể đi Lệ giang và Shangrila.Lịch trình này của chị em cũng thích nhưng dài hơi quá hix hix.
Vé máy bay hn-côn minh công nhận đắt, nếu chị đi 1 mình chịu khó ngồi oto đến Nam ninh rồi bay thẳng Côn minh sẽ rẻ hơn dc tầm 2 triệu đấy

Nếu em đi thì chị em mình xếp lại lịch trình là ok, chị cũng chỉ cần tập trung vào Lệ Giang và Shangrila thôi, lùi lịch sang tháng 12 cũng đc. Máy bay đắt mà, lại còn phải transit ở Quảng Châu nữa em ah :(

Nhóm mình vừa mới đi cung đường Hà Khẩu - Côn Minh - Lệ Giang - Hồ Lugu - Lệ Giang - Shangri-la về xong . Tình hình là vào thời điểm của bạn đi thì trời sẽ rất lạnh đấy vì theo dự báo thời tiết lúc bọn mình về thì bắt đầu từ hôm nay, Shangri-la đã có tuyết rồi :)

Chào mọi người, mình có thể tham gia được từ ngày 26/11-6/12. Mình bay đi từ bkk và bay về quảng châu.

Chủ thớt lùi lại lịch đi thì sớm hơn chút thì tốt quá. :) mình nói đc chút tiếng Quảng. Sn 81

@kexauxa: mình cũng biết thế, nhưng cũng ko đi sớm hơn đc :( Ở Lệ Giang thì ấm áp hơn chút đúng ko?
@Vito: mình bay về HN ngày 24 or 25/11 để 26 cưới em mình nên ko dịch sớm lên đc, nếu ko thì bạn join với bọn mình đi Lệ Giang đi, nói thật là mình cũng ưu tiên tập trung thời gian lang thang ở Lệ Giang đấy, nếu chả may Shangrila quá lạnh thì để mùa xuân năm sau đi cũng đc ;)

Tarja@ : Lệ Giang là nơi ấm áp nhất trong tất cả các nơi mà nhóm mình từng đi :) . Nhưng thật lòng thì ngoài Ngọc Long Tuyết Sơn ra thì nhóm không thấy Lệ Giang còn chỗ nào đẹp nữa, người thì đông nghịt, Vạn Cổ Lầu thì tạp nham, Hắc Long Đàm thì mùa này trơ nước và đang được tu sửa, còn Mộc Phủ thì sau khi tu sửa giống như xây lại mới, Thúc Hà thì theo các bạn đi cùng chuyến nói là cũng thương mại hóa chả khác gì Lệ Giang cả . Tuy nhiên, nếu đam mê và yêu thích Lệ Giang thì bạn nên đi để biết nó như thế nào vì cảm nhận mỗi người khác nhau mà :)

Chào các bạn. Mình là male 26 tuổi, ở SG. Mình join đc ko? Số đt mình là 01264972883 tên Nguyên.

Hi bạn,

Mình welcome all nhé. Tốt nhất các bạn cho mình email, hoặc contact qua email [email protected] nhé, hoặc bàn bạc trên này luôn, vì mình đang ở TQ ngày 25 tới mới bay về HN.

Mình thì vẫn prefer đi tàu bay cho tiết kiệm sức, nên nếu ai muốn đi với mình mà không đi máy bay thì note luôn nhé để mình nhờ người book vé tàu (có chân trong bên du lịch đường sắt hehe), nếu ko về tới HN mình sẽ book vé máy bay luôn hì hì

@kexauxa: tại mình thik mọi cái j cổ cổ cũ cũ nên muốn đi Đại Lý Lệ Giang một lần ;)

Hình như đường bay Hà Nội Côn Minh bị VNA hủy rồi mà

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back