What's new

Rủ rê đầu Tháng 6 - từ SG, dãi nắng dầm sương trekking lên đỉnh Bidoup thân thương

Status
Not open for further replies.
Rủ rê đầu Tháng 6 - từ SG, dãi nắng dầm sương trekking lên đỉnh Bidoup thân thương

Tớ mạn phép mở topic này để các bác vô đây bàn tán vụ án Bidoup & NTC để khỏi loãng hào khí CYS.

Mấy lị đề nghị bác nào xung phong làm chủ xị vụ án này cái, quyết luôn ngày đi và cùng nhau ngâm cứu lên lịch trình & nhiệm vụ cụ thể nhen. (c)
Thân quèn này phải đi học từ 29/5 đến 02/06, chỉ mong là giờ G ngoài thời gian này để được cùng ACE chiến đấu, còn không thì xin ngậm ngùi làm cổ động viên vậy.(NO)

@ Anh Bigminh ui, em thấy đi Bidoup thì mình lên ĐL rồi thả dốc đường mới sẽ khỏe & đẹp hơn anh ạ.(beer)

@ Mà chị Chewingum nè, em tính đi tính lại cũng không biết bằng cách nào túm gọn vụ án Bidoup trong 2 ngày được. Cụ thể là:
- Đi tối T6, rạng sáng T7 đến ĐL (hoặc NT theo lịch trình anh Bigminh), ăn uống, sắp xếp hành lí, nhanh chóng dông xuống VQG Bidoup thì hòm hòm cũng phải 10h mới bắt đầu trekking được.
- Thời gian lên được đỉnh cho là 1 ngày thì phải trưa hôm sau mới tới.
- Cà kê ăn uống trên đỉnh còn mấy tiếng nữa về lại Trạm KL rồi trở về ĐL (hoặc NT) sợ không kịp. Chưa kể nếu trời mưa thì tiến độ lên xuống sẽ chậm hơn nữa – mà mưa thì coi như là chắc ăn ông trăng rằm rồi.
Chị hay bác nào có cao kiến, cho xin phát.(NT)

Thằng cha BW biết thì thưa thì thốt không biết thì dựa ghế mà nghe nè: Quán cà phê của chị Siu nằm ở số 23 Cửu Long chứ không phải Thăng Long đâu.:LL
ACE em mà có lỡ dại nghe theo lời BW thì tốn tiền xăng và mất thời gian=)).

Toàn là dân SG không mà ông BW dám chê người ta không biết đường coi chừng bị :T.

Bà con đi 2 Long kia mà không thấy gì thì chạy tới Vĩnh Long luôn nghe. Mình sẽ bố trí lực lượng đón tiếp. hehe...

Chuột nhắt đáng bị đánh đòn.:T:LL

Đề nghị anh Bigminh viết chuyện tình 442 đi, anh em chờ lâu lắm rồi. Tichuot tui cả tuần nay đang bị giấy tờ đè nên chưa ngoi lên được miệng cống nè. Đừng để topic này chìm vào quên lãng nhé. Các bạn làm mất đi cái hot của nó rồi, tiếc ghê.
@ ruadibo: anh mày chuyển cho may rồi đó, chiều mai nhận được.
@ Chewingum: anh Tùng sẽ mang đĩa lên Đà lạt cho chị trong tuần này hay tuần sau gi đó.
@ all: Thứ sáu này ca phê tại 23 Thăng Long nhé, Khai trương quán chị Siu nào. mà tớ tới đó khoảng 6h được không?

Dạ em tạ lỗi cả nhà vì lỡ là người trung thực, ngay thẳng đạo đức sáng ngời, mỗi tội ngây thơ 1 chút nên bị kẻ gian hãm hại. Có bác nào lỡ bị lạc xuống tới Vĩnh Long tiện thể mua tặng em ít rượu Hòa Hiệp hén, tối nay giao hàng cho em ở 23 Cửu Long cũng được =))(beer)

Hic, bác lại chạm đến nỗi khổ tâm của em rồi. Mọt sách như em đến ku cậu Rualatngua nó còn dám bêu rếu huống chi là chuột. Thôi cống hay nhắt gì bác Rắn cứ xử hắn hộ em, tiện làm món khoái khẩu cho bác luôn.(beer)

Dang ky 1 "chưn". Mem moi, nhung dc cai XUNG lem.
Chung nao off thi nhac tui tham gia voi, cho dia diem luon hen! ajnomoto

Bữa off hôm nay thật là vui, ai cũng nấn ná kô muốn về, và món thịt nứong muối ớt rất tuyệt :D

@Xế: Kiểm tra xe, nhông sên đĩa nếu đã nhọn hoắt thỉ thay mới, dễ dành cái cũ làm ám khí giống ninjia, mỗi xe mang dự phòng một săm trước+sau, đầu tuần sau thay nhớt luôn!
@Jessy: xác nhận bạn làm xế nhé!
@Ruadibo: sẽ chuyển giày cho rùa
@Shaki: đang tìm, vì chưa thấy đôi nào kêu bíp bíp cả!
@Tuannd1081 and BW: mang đồ sắm thêm hai cái bùi nhùi, chuẩn bị làm "cheer-boy" đưa đón đoàn! :LL
@Canary: soạn bổn cũ bổ xung cho Bidoup nhé!
@Dugiang: Bạn tả rượu, tả mình ....hay tả mặt trăng?:D
@All: Sẵn sàng cho "2287" (HH)

@a.BM : vì em đã mượn võng của a.Tuấn nên anh gạch tên em khỏi danh sách mua võng nhé, tổng cộng em đăng kí : 1 đèn pin, 1 tấm chống thấm ngược, 1 balo (anh confirm sớm balo để e sắp xếp anh nhé )

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back