What's new

Rủ rê lang thang 29/8 - 2/9

Status
Not open for further replies.
Em và đứa bạn muốn đi Cam hoặc mấy tỉnh ĐBSCL từ 29/8 - 2/9 này. Bác nào đi cùng bọn em không? Cam hay ĐBSCL cũng ok. Đi bằng gì cũng ko quan trọng lắm, bọn em dễ tính... kiểu như giờ chỉ cần được đi thôi ý :(

Bác nào có lịch trình trong tầm thời gian này thì bẩu bọn em với. Già rồi nhưng hiểu biết về phượt non kém lắm ạ. Hụ hụ...

@boibun: 28/08 tụi mình khởi hành tour DBSCL: HCM-Long An - Tien Giang - Ben Tre - Vinh Long - Can Tho - Soc Trang - Bac Lieu - An Giang - Kien Giang - (Phu Quoc) -> HCM, bạn có thể cho mình xin số, hẹn gặp ở 1 điểm nào đó rồi tham gia chung?!
@ blackred :
Vậy là U đi trước mình rồi, mình thì chiều thứ 7, đi làm xong mới vọt được. Và dự định đi của mình cũng khá giống bạn đó...tuy nhiên cung đường hơi khác nhau, mình đi theo quốc lộ 50. Còn bạn thì theo quốc lộ 1...
Do xuất phát sớm quá chắc có lẽ 2 ta không gặp nhau được rồi.

Lộ trình mình tính đi
SG – Bình Khánh – Lý Nhơn – Đò Lý Nhơn,Gia Thuận (cửa Soai Rạp) – Gia Thuận – Vàm Láng – đê biển – Tân Thành – đê biển – Đèn Đỏ - phà Đèn đỏ,Phú Tân (cửa Tiểu)– Phú Tân – Bà Từ - đò Bà Từ , Bình Đại (cửa Đại) – Bình Đại – TL883 – Thủ Ba Lai – Đò Thủ Ba Lai (Cửa Ba Lai) – Ba Tri – đò ??????? (Cửa Hàm Luông) – Thạnh Phú – Đò Hòa Minh (Cửa Cổ Chiên) – Cù Lao Hòa Minh – đò Bãi Vàng (Cửa Cung Hầu) – Mỹ Long (Trà Vinh) – Trà Cú – Cảng cá Định An – đò Định An(Cửa Định An) – Cù Lao Dung – Rạch Tráng – Đò Rạch Tráng, Kênh Ba (Cửa Trần Đề) .

Sao blackred không đi quốc lộ 50 nhỉ, đường ít xe hơn quốc lộ 1 nhiều, đã tham quan thì đánh 1 cua đi. Chứ trên quốc lộ 1, từ Sài Gòn - Long An - Tiền Giang ít có gì xem...(hồi xưa ôm cuốn Non Nước Việt Nam đi mà)

@ blackred :
Vậy là U đi trước mình rồi, mình thì chiều thứ 7, đi làm xong mới vọt được. Và dự định đi của mình cũng khá giống bạn đó...tuy nhiên cung đường hơi khác nhau, mình đi theo quốc lộ 50. Còn bạn thì theo quốc lộ 1...
Do xuất phát sớm quá chắc có lẽ 2 ta không gặp nhau được rồi.

Lộ trình mình tính đi

SG – Bình Khánh – Lý Nhơn – Đò Lý Nhơn,Gia Thuận (cửa Soai Rạp) – Gia Thuận – Vàm Láng – đê biển – Tân Thành – đê biển – Đèn Đỏ - phà Đèn đỏ,Phú Tân (cửa Tiểu)– Phú Tân – Bà Từ - đò Bà Từ , Bình Đại (cửa Đại) – Bình Đại – TL883 – Thủ Ba Lai – Đò Thủ Ba Lai (Cửa Ba Lai) – Ba Tri – đò ??????? (Cửa Hàm Luông) – Thạnh Phú – Đò Hòa Minh (Cửa Cổ Chiên) – Cù Lao Hòa Minh – đò Bãi Vàng (Cửa Cung Hầu) – Mỹ Long (Trà Vinh) – Trà Cú – Cảng cá Định An – đò Định An(Cửa Định An) – Cù Lao Dung – Rạch Tráng – Đò Rạch Tráng, Kênh Ba (Cửa Trần Đề) .

Đi theo lộ trình này thì phải đi sớm. Đi buổi chiều phải tính giờ để qua được đò Lý NHơn - Gia Thuận . Lịch đò chạy (tớ đi từ năm 2008 không biết có thay đổi không) từ Lý Nhơn qua Gia Thuận : 8h30, 10h30, 12h30, 14h30 và chuyến cuối là 16h30

Từ Bình Khánh về Lý Nhơn do đường xấu nên đi khá lâu, phà Bình Khánh qua cũng chậm do đó nên cẩn thận không thì sẽ ngủ Lý Nhơn đấy .

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back