What's new

Rủ Rê phượt tại Đại Lộ Kinh Hoàng (part4) tháng 11/09

Status
Not open for further replies.
Em ghi Đại Lộ Kinh Hoàng part 4 ấy vì lý do! Part 3 em chỉ mới khám phá đến Lán Tranh hôm 17/10/09 , em quay đầu về lại vì xe hư ( thông tin part 3 : https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4795 )

Sau 1 chuyến đi có phần bị " lừa", nhưng vẫn còn máu với cung đường bùn lầy của Đại Lộ Kinh Hoàng, em quyết tâm chinh phục nó lần 2 ( dẫu biết rằng mình gần tới đích, nhưng thực chất còn lơ ngơ quá, bi giờ mới nhẽ ra..):(

Cung đường SG- ĐLạt- Cổng Trời- Lán Tranh- Đưng Knớ thi cong phim truong
Em đang suy nghĩ tiếp về hành trình đi BMT, Mong các anh chị lão làng góp ý giùm em vụ này, em đang tính toán về lên kế hoạch..
Chi tiết kế hoạch em sẽ post lên sớm nhất, cung đường dự tính đi vào tối ngày 19/11 xuất phát từ SG.
20/11 Từ ĐL đi Đưng Knớ.

Ai đi đặt gạch và đổ bê tông thẳng vào topic,Hoặc liên lạc với em: 0905422813, ym: lucky_motive ( khi add nhớ ghi nhà phượt )
Chuyến đi giới hạn 14 người! lần này mình rất cần sự hỗ trợ của tất cả thành viên! Nhất là các bật anh chị lão làng!:L

Last edited by a moderator:
cho mình đặt 1 hòn gạch, 2 tấn Bê tông ^^
họ tên :Nguyễn Thành Lương
YM : luongnguyen_tuongbui
mobile 01682516332
sống ở SG
nhà ở ĐL

Ac nhìn mà mê, nhưng chán thế em ở ngoài Bắc ko thể vào đó giờ này đc, ko join cùng đc các bác
Năm sau em vào đấy, mấy bác chiến với em Đại Lộ Kinh Hoàng part 5 nhé

Tình hình là tuần sau mình lên kế hoạch đi tuyến này Sài Gòn-Đà Lạt-Lán Tranh-Đưng K'Nơ
Hiện tại đã có 2 người bạn đồng ý đi cùng mình.Nếu bà con gần xa nào sắp xếp được thì đi chung cho vui.
Thời gian đi như sau
30/10 có mặt ở Đà Lạt.19h30 họp mặt nhau trên đó.
31/10 sáng khởi hành đi Đưng K'Nơ.Tối cắm trại tại cổng trời Đưng K'Nơ
1/11 hạ sơn theo đường cũ.
Nói chung chủ yếu hứng và thích mà đi là chính chứ chưa có kinh nghiệm đi đường này bao giờ(ĐI VỀ SẼ CÓ KINH NGHIỆM PHẢI KHÔNG CÁC BÁC)
15h ngày 25/10(chủ nhật này) họp mặt anh em biết nhau và chuẩn bị cho chuyến đi tại cà phê bệt công viên 30/4 góc Hàn Thuyên và Nam Kỳ Khởi Nghĩa.
Nếu anh em nào hứng thú thì đăng ký đi tại đây luôn((NT)(mượn đất chủ topic nhé!tại mở mới thì làm mất đất các Mod X( tội nghiệp em.
Liên lạc em:
YM:dee100985
HL: 01686816266
Các bác đi phần 1,2 cung đường này tư vấn thêm dùm em nó.
Ở Đưng K'Nơ có thể cắm trại được không?có phải xin phép trạm kiểm lâm Đưng K'Nơ ko?
Và xin các bạn rộng lòng chia sẽ thêm kinh nghiệm té =))(nếu có)khi đi con đường này.

Tình hình là tuần sau mình lên kế hoạch đi tuyến này Sài Gòn-Đà Lạt-Lán Tranh-Đưng K'Nơ
Hiện tại đã có 2 người bạn đồng ý đi cùng mình.Nếu bà con gần xa nào sắp xếp được thì đi chung cho vui.
Thời gian đi như sau
30/10 có mặt ở Đà Lạt.19h30 họp mặt nhau trên đó.
31/10 sáng khởi hành đi Đưng K'Nơ.Tối cắm trại tại cổng trời Đưng K'Nơ
1/11 hạ sơn theo đường cũ.
Nói chung chủ yếu hứng và thích mà đi là chính chứ chưa có kinh nghiệm đi đường này bao giờ(ĐI VỀ SẼ CÓ KINH NGHIỆM PHẢI KHÔNG CÁC BÁC)
15h ngày 25/10(chủ nhật này) họp mặt anh em biết nhau và chuẩn bị cho chuyến đi tại cà phê bệt công viên 30/4 góc Hàn Thuyên và Nam Kỳ Khởi Nghĩa.
Nếu anh em nào hứng thú thì đăng ký đi tại đây luôn((NT)(mượn đất chủ topic nhé!tại mở mới thì làm mất đất các Mod X( tội nghiệp em.
Liên lạc em:
YM:dee100985
HL: 01686816266
Các bác đi phần 1,2 cung đường này tư vấn thêm dùm em nó.
Ở Đưng K'Nơ có thể cắm trại được không?có phải xin phép trạm kiểm lâm Đưng K'Nơ ko?
Và xin các bạn rộng lòng chia sẽ thêm kinh nghiệm té =))(nếu có)khi đi con đường này.

Ối sao gấp thế bác! tình hình là chưa kiếm được chỗ cắm trại trong Đưng Knớ! sao bác ko chờ 2 tuần nhập chung với đoàn em cho vui! tụi em mới đi tuần vưa rồi, giờ đi tiếp cùng bác sợ các bạn kia ko đủ lúa thôi! Tình hình em mới đi đường rất khủng hoảng, ko có kinh nghiệm có đoạn mất 3 tiếng mới vượt qua bác ạ! Em đi bộ ngon lành thì 1 cái bụp, bị lún, nói chi xe, nhìn đơn giản mà phức tạp, chúng em ko cẩn thận 1 chiếc bonus chạy bon bon, gặp hố nước tưởng ko sâu, ai dè...chết máy luôn! báo hại toàn đoàn ko thể đi tiếp được nữa...kéo xe vô lán Tranh, gặp hố nước chết người mà đoạn part 1 các bác trước đi thì ko thấy, em lấy cây dò đường, nó sâu lắm, người đi bộ thoải mái, chỉ tội chiếc xe...:)

Thêm 1 ý nữa, bữa em đi mưa từ đầu đến cuối nên đường đẹp mê ly luôn đó bác!

Tranh thủ đặt một cục gạch , còn bê tông nặng quá đang cho xe chở tới , mọi người chờ chút nha,
- Cung đường này cần phải nghiên cứu kỹ một chút , đừng hấp tấp quá , nếu không thì nuối tiếc một chuyến đi

Ac nhìn mà mê, nhưng chán thế em ở ngoài Bắc ko thể vào đó giờ này đc, ko join cùng đc các bác
Năm sau em vào đấy, mấy bác chiến với em Đại Lộ Kinh Hoàng part 5 nhé

Hẹn bác dịp sau! Lúc đó bác vào chắc mọi người sẽ đi mà! :)

Tình hình là rất tình hình !

Em cũng mới vừa tham gia chuyến 17/10 vừa rồi ... Đến nay vẫn còn máu me lắm

Chuyến rùi do có 1 số vấn đề ngoài ý muốn nên nhóm tụi này đành ngậm ngùi quay về... Tiếc hùi hụi ... Nhưng thua keo này ta bày keo khác... 20.11.2009 làm lại Phát cho nó hết máu

Vậy bác JIPI cho em 1 vé xe Phương Trang hay Thành Bưởi để lên Đưng K'Nớ nhe...

Thanks Bác trước 1 phát !

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back