What's new

Rủ Rê phượt tại Đại Lộ Kinh Hoàng (part4) tháng 11/09

Status
Not open for further replies.
Em ghi Đại Lộ Kinh Hoàng part 4 ấy vì lý do! Part 3 em chỉ mới khám phá đến Lán Tranh hôm 17/10/09 , em quay đầu về lại vì xe hư ( thông tin part 3 : https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4795 )

Sau 1 chuyến đi có phần bị " lừa", nhưng vẫn còn máu với cung đường bùn lầy của Đại Lộ Kinh Hoàng, em quyết tâm chinh phục nó lần 2 ( dẫu biết rằng mình gần tới đích, nhưng thực chất còn lơ ngơ quá, bi giờ mới nhẽ ra..):(

Cung đường SG- ĐLạt- Cổng Trời- Lán Tranh- Đưng Knớ thi cong phim truong
Em đang suy nghĩ tiếp về hành trình đi BMT, Mong các anh chị lão làng góp ý giùm em vụ này, em đang tính toán về lên kế hoạch..
Chi tiết kế hoạch em sẽ post lên sớm nhất, cung đường dự tính đi vào tối ngày 19/11 xuất phát từ SG.
20/11 Từ ĐL đi Đưng Knớ.

Ai đi đặt gạch và đổ bê tông thẳng vào topic,Hoặc liên lạc với em: 0905422813, ym: lucky_motive ( khi add nhớ ghi nhà phượt )
Chuyến đi giới hạn 14 người! lần này mình rất cần sự hỗ trợ của tất cả thành viên! Nhất là các bật anh chị lão làng!:L

Last edited by a moderator:
Àh mà quên... thông tin của mình

Tên + tuổi: Tín ( Ở SG nên đặt nick Tinsg ) , 1983
Phone: 0983 99 0282
Yahoo!: trunganhcompany

Yêu màu tím ghét sự thủy chung !

Chạy đường rừng núi huh Jipi ? đi khó lắm không ? buổi tối ngủ lại trong rừng hả, cho thông tin chi tiết tí nhé! thx nhiều nhiều

Chạy đường rừng núi huh Jipi ? đi khó lắm không ? buổi tối ngủ lại trong rừng hả, cho thông tin chi tiết tí nhé! thx nhiều nhiều

hehe ngủ rừng cho Vắt nó còn có việc để làm chứ ( hút máu ) (c) ko để chết đói lấy đâu ra Vắt nữa :D

Chạy đường rừng núi... Cũng không khó lắm... chỉ ý chí và đoàn kết là qua thui

Tối dựng lều và đốt lửa trại

Thông tin chi tiết của chuyến đi thì tụi này đang Soạn và Soạn cụ thể + rõ ràng... Vài hôm nửa bạn sẽ được tham khảo

Bạn có thể vào đây xem hành trình của tụi này và xe hơi việtnam

( Xehoi Vietnam )
http://www.nikonvn.com/forum/showthread.php?t=691

( Tụi này đi tuần trước )
http://dalathoa.com/diendan/showthread.php?t=6406

Thân !

@ chị codai: Mọi người dự tính sẽ ngủ trong rừng, JiPi sẽ tìm hiểu kỹ về vấn đề ngủ và cắm trại từ các bật tiền bối lão làng của phượt chị ạ! Đi xuyên rừng đẹp lắm chị cỏ dại, có đoạn đi 2 bên là vực..cũng có 1 đoạn chú Uy ko chú ý..Tức cảnh sinh tình xém bay xuống vực mà ko sao..cái đó do lơ đãng..xém thôi chứ ko rơi đâu chị!(NT)

@Tubeobin! Vụ vắt thì yên tâm! khả năng vắt thấy ít lắm, nhưng JiPi vẫn chuẩn bị thuốc vắt cho mọi người! đi lần trước mua thuốc vắt mà có ai dùng đâu! :D

Lịch đi theo Jipi hay toinguoimientay vay Jipi?
Nếu đi 20/11 thì cho chị đặt gạch nhé

Lịch đi theo Jipi hay toinguoimientay vay Jipi?
Nếu đi 20/11 thì cho chị đặt gạch nhé

Tụi em đi ngày 20/11. Em nhận được cục gạch của chị ném rồi! Rất vui khi chị đi cùng bọn em chuyến đi này

nà na, kinh nghiệm té ngu của em là....dừng xe ngay sau đít xe khác, ở ngay trên miệng rãnh, chân ngắn, dừng lại rồi mà chống ko được là lăn quay! hehe....còn đi em chưa té lần nào....chỉ có sục hố trâu đầm chết máy vác xe thôi ><

Mình thấy thế này: bạn JP nên xác định rõ đây là chuyến đi thế nào:
- Nếu là xác định rõ là offroad:bùn lầy, đẩy xe, dắt bộ, cực khổ đủ thứ thì nên đi.
- Còn nếu xác định là đi cắm trại giữa rừng nghe tiếng rừng, đốt lửa thì có rất nhiều nơi để thực hiện điều đó mà vừa đỡ mất sức,sạch sẽ hơn nhiều.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,883
190,246
Latest member
Rubyfruits
Back