What's new

[Tổng hợp] Rủ rê phượt xe đạp cung SG - Cambodia

30 em cũng đi cam, nhưng em đi với gấu nên ko tham gia cùng bác đc :( bác có lịch trình cụ thể chưa post lên em tham khảo với, tụi em tính đi thẳng ra Siemriep, ko có ghé qua Phnompeng.

Lịch trình cụ thể như e ghi trên topic đó bác :D
Bác đạp xe cùng gấu lên sriem reap hả ? hơi bị xa và phê lắm nha bác , e lượng sức mình lắm mới đánh liều đi phnom penh thôi à , nếu bác đi = xe đạp thì cho e đi chung cho vui cũng dc , vì hiện giờ chưa ai tham gia hết .

Lịch trình cụ thể như e ghi trên topic đó bác :D
Bác đạp xe cùng gấu lên sriem reap hả ? hơi bị xa và phê lắm nha bác , e lượng sức mình lắm mới đánh liều đi phnom penh thôi à , nếu bác đi = xe đạp thì cho e đi chung cho vui cũng dc , vì hiện giờ chưa ai tham gia hết .

ec, ko bác ợ, gấu em sao chịu nổi. tụi em đi xe khách tới Siemriep, rồi thuê xe đạp vòng thành phố và Angkor chơi thôi ợ :D

kết kèo này, nhưng kinh tế dạo này eo hẹp quá. Mà thớt nói gì đi cả tuần mà 1,5tr đến 2tr. Bên đất campuchia giăng lều ngủ ,khi cho ăn kẹo đồng ko:-(. Thớt qua đó mấy lần rồi,coi kỹ phụ ae ko là tiêu đó thớt

nghỉ 30p là quá dài , rất nhanh nhão giờ , mỏi gối chùn chân @.@ với lại lúc đó bác đang sung đạp , k nên ngừng làm chi ... theo e bác làm tiếng rưỡi 2 tiếng rồi nghỉ chút xíu thôi , 5-10p là đẹp , còn k thì qứt hẳn 4 tiếng luôn rồi dừng ăn cơm bác à ...

với cả bác bỏ bữa trưa và tranh thủ đạp đêm là k ổn @.@

thứ nhứt là bữa trưa rất quan trọng , chứ mấy cái bánh kẹo vớ vẩn k phải là 1 sự lựa chọn tốt cho 1 chuyến hành trình xa ... đó chỉ là phương án nhất thời thôi

thứ hai , đạp xe trong đêm là việc chả ai muốn ... mặc dù sẽ là 1 kinh nghiệm rất lý thú cho bác , nhưng dân đạp chả ai mặn mòi j lắm đâu bác :) vì ta đi xe đạp , k có sự cố đến thì bác k thể nào tăng tốc nhanh như xe máy để né tình huống xấu . chưa kể đang đi trong đêm mà có tình huống xấu như xe hư này nọ rất nguy hiểm . tấp vào lề sửa chữa thì rất mạo hiểm , mà chui hẳn vào 2 bên đường thì còn mạo hiểm hơn , tại 2 bên đường có j đâu @.@ nếu mưa gió xuống trong buổi đêm thì tầm nhìn của các xe khác càng hạn chế , hốt xe đạp như chơi ...

khuyên bác nên chia hành trình làm 2 chặng ... ngày đầu theo như lịch của bác thì là đi tới 10pm tới cửa khẩu cũng ok , ngủ lại mai 5am quất tiếp . 180km/ngày cũng hơn 1 cen , k phải dễ dàng j , nhưng cũng sẽ đến nơi vào chiều muộn hoặc tối nếu bác đạp bằng ý chí :D

Đạp từ SG đi Phnompenh trong hai ngày thì cũng được, cứ từ từ mà đạp. Không nên đạp buổi tối vì bên đó xe chạy hăng lắm.
Mình định đi từ ngày thứ 6. Nếu 29 bạn xuất phát sớm thì có thể mình đi cùng được nhưng ngày 2/9 thì phải về lại SG. Mình cũng chưa bao giờ đạp xa chừng 100km cả, xa nhất là từ SG đi Đại Nam rồi về mà mất buổi sáng rồi.

Mình ở q10, mình cũng có vài anh em đam mê đạp xe, đạp gần cũng có đạp xa trên 100km cũng có hầu như tháng nào cũng làm vài chuyến như vậy, cũng hay đap vui vui buổi tối, có gì mình cùng giao lưu vui chơi, đại điểm tụ tập chia sẽ kinh nghiệm của tụi mình là cà phê chợ phiên q10
Đt:0903351896 mình tên Đức 33t

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back