What's new

Rủ rê thành lập đội NGHỆ AN PHƯỢT HỘI

Status
Not open for further replies.
Vạn sự khởi đầu nan mà. Chỉ sợ mọi người không nhiệt tình thôi, Khi đã nhiệt tình đâu kể gì tuổi tác hay giới tinh và bao nhiêu người đâu. nếu mình làm tốt chắc chắn mọi người sẽ ủng hộ, bạn nhỉ. cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ.(beer)

Em thì ở Con Cuông, rất vui lòng khi tham gia NGHỆ AN PHƯỢT HỘI :) em tên Mạnh ĐT: 0914879876. Chuyên ngành là Phượt xe máy và trekk. Hơi say xe nên ngại nhất là ô tô :))
Rất mong NGHỆ AN PHƯỢT HỘI sẽ có người cùng em đi phiêu du vào tết năm 2012 :)) vì phượt tết lắm chuyện nên em đã bắt đầu lựa chọn. Kế hoạch sớm hơn thì đi trekk tại VQG Pù Mát vào giữa đông, cụ thể hơn một chút thì là cuối tháng 10, đầu tháng 11. Theo kinh nghiệm của các già rừng và của bên khai thác gỗ thì giai đoạn này sẽ chuyển mùa và rừng sẽ khô hanh.
Mong 2 bác cho ý kiến để em xúc tiến công việc.Về off thành lập NAPH thì chốt 20/10 luôn đi các bác. SN em luôn :D

Bạn cứ lên lịch trình cụ thể đi rồi lập topic cho mọi người luôn.

Bây giờ đang mùa mưa , cứ cuối tháng 10 tặp nhau tí xong bước sang mùa khô ta sẽ phượt NA cả Tây Bắc và Tây Nam , nhanh thì 1 ngày không thì 2 ngày chứ nhiều hơn nữa sợ khó , trong " thời kỳ quá độ " ta cứ tám và chém gió trong topic này luôn , ai có gì hoặc mới đi đâu về cứ pot ảnh vào khoe hàng thôi , giống như nhà ĐTM ấy , họ lên tới mấy trăm trang mà có sao đâu , tám đủ thứ chuyện .(sẵn đây cho em nói ta xưng tên tuổi thật luôn để tiện bề xưng hô vì anh em mọt nhà mà).

Trước mắt pot cái hình hôm qua trèo lên Thành Lục Niên - Núi Thiên Nhẫn ở Nam Đàn , sẵn sang Đức Thọ thăm mộ Trần Phú luôn.

Từ Nam Kim đi vài km là qua xã Trường Sơn của Đức Thọ xong đi 2km qua sông La , qua cầu Linh Cảm mới làm xong , thời chiến tranh nổi tiếng với Phà Linh Cảm đã đi vào bài hát "Đi mô cũng nhớ về Hà Tĩnh ".

Sông La.

Có một cầy cầu trên QL8A cũng gọi là cầu Linh Cảm , bạn Cún Con có biết không ?

Sang Tùng Ảnh thăm nhà Cố Tổng BT Trần Phú.

Nhà thờ họ Trần trong khuôn viên.

Bên cạnh là ngôi đình làng to đùng.

Khi về đi dọc đê La Giang xuống qua cầu Thọ Tường sát cầu đường sắt.

Về xã Nam Kim ghé mộ La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp .

Cách đó 500m là khu thành cổ đi qua một cái dốc kinh khủng , em bỏ xe chạy bộ luôn , cũng chẳng sợ mất xe vì buổi trưa chẳng có mống nào giữa rừng.

Khu tưởng niệm nho nhỏ .

Bên cạnh là một khe nước rất mát.

Trên đường về thấy có một cái giếng dân đến mua nước , em ghé vào mua cả can lẫn nước 22k.(10L).

Thông tin về thành cổ và giếng.

http://nghean24h.vn/news/Du-lich-Le-hoi/Nam-Dan-Thanh-Luc-Nien-nui-Thien-Nhan-7421/

http://www.baomoi.com/Nghe-An-Nuoc-gieng-Cong-Kep-chi-la-nuoc-binh-thuong/141/4538790.epi

Khi về ngược lại QL15 , cách TT Nam Đàn 7KM có con đường TL533 sang Cầu Rộ, chơi luôn.

Đây là vùng tam giác Thanh Chương - Nam Đàn - Hương Sơn .

Các bác lên kế hoạch các cung NA - HT đi khi nào có đk ta chơi , em hay đi xe đạp , nếu trong nhóm có bác nào ham xe đạp thì nhất luôn.

Em thì ở Con Cuông, rất vui lòng khi tham gia NGHỆ AN PHƯỢT HỘI :) em tên Mạnh ĐT: 0914879876. Chuyên ngành là Phượt xe máy và trekk. Hơi say xe nên ngại nhất là ô tô :))
Rất mong NGHỆ AN PHƯỢT HỘI sẽ có người cùng em đi phiêu du vào tết năm 2012 :)) vì phượt tết lắm chuyện nên em đã bắt đầu lựa chọn. Kế hoạch sớm hơn thì đi trekk tại VQG Pù Mát vào giữa đông, cụ thể hơn một chút thì là cuối tháng 10, đầu tháng 11. Theo kinh nghiệm của các già rừng và của bên khai thác gỗ thì giai đoạn này sẽ chuyển mùa và rừng sẽ khô hanh.
Mong 2 bác cho ý kiến để em xúc tiến công việc.

Về off thành lập NAPH thì chốt 20/10 luôn đi các bác. SN em luôn :D

Nói tóm lại là of hay sinh nhật:LL

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back