What's new

[Đã đi] Rừng quốc gia Chư Mom Ray - Ngã ba Đông Dương - Măng Đen 01.01.2011

Status
Not open for further replies.
ĐÃ CHỐT ĐOÀN.

Trong hành trình Trà Sư, manh nha kế hoạch. Off xong Trà Sư, có thêm 1 chuyến đi được hình thành.

Hành trình: 01.01.2011 - 03.01.2011

Tối 31.12: Lên xe CLC đi Kontum.
01.01 Xe máy tham quan Kontum - Chư Mom Ray
02.01 Chư Mom Ray - Ngã Ba Đông Dương - Kontum - Măng Đen
03.01 Măng Đen - Kontum - lên xe CLC về Sài Gòn.
04.01 Có mặt tại Sài Gòn. Ai đi học cứ đi học, ai đi làm cứ đi làm, ai về nhà ngủ xin cũng cứ tự nhiên.

Đường đèo quanh co, gần 300 km chạy xe máy => Xế phải vững tay lái.
Ưu tiên tuyển xế hoặc ôm đã có xế - Ko tuyển ôm ko có xế.

Chi phí khoảng 900.000 vnđ - đã bao gồm vé xe CLC khứ hồi SGN - Kontum.

Kẻ chỉ được mỗi cái thích đi chơi nhấp chuột, gõ phím mở topic để đoàn thuận tiện bàn bạc,

Phương Hoàng

Last edited:
Có nên gửi trước cho em mấy cái lều và túi ko nhỉ ?

Cổng số 2 là cổng đường nào ?

Cổng số 2 nằm trên đường Đinh Bộ Lĩnh, nhưng nếu mọi người đi theo hướng Xô Viết Nghệ Tĩnh- quốc lộ 13 thì đó là cổng sau, cũng có thể đưa xe máy vào, sau đó tìm dãy xe số 6 (nhà xe đậu xe ở đó) rồi gọi e, e sẽ ra dẫn.

Còn vụ lều thì hình như chiều mọi người đi taxi phải không chị, vậy chiều mang ra giúp e nhé...hehe

@ matkieng : Nếu còn decal phản quang em mang đi dán vào xe đoàn mình để tiện quản lý xe ." Nên dán đề can phản quang ở mặt nạ xe máy và đằng sau mũ bảo hiểm để đoàn dễ nhận biết nhau" .

Đường Đinh Bộ Lĩnh là đường 1 chiều hay 2 chiều nhỉ ?

@ matkieng : Nếu còn decal phản quang em mang đi dán vào xe đoàn mình để tiện quản lý xe ." Nên dán đề can phản quang ở mặt nạ xe máy và đằng sau mũ bảo hiểm để đoàn dễ nhận biết nhau" .

Đường Đinh Bộ Lĩnh là đường 1 chiều hay 2 chiều nhỉ ?
Đường Đinh Bộ Lĩnh la đường 1 chiều

E chỉ con được 1 ít giấy phản quang sau khi dán xong tất cả lá cờ, vậy a chị nào rãnh thì chạy ra ngoài đường mua cho đoàn giấy phàn quang nhé, chắc 20 ngàn là đủ.
E đã dán xong tất cả lá cờ, trừ lá cờ chị Vân giữ, xấu lắm nhưng mọi người chắc dùng được, quan trọng là tính hữu dụng của nó, chứ thẩm mỹ thì í ẹ.....
Chiều nay khoảng 4h30 matkeing 1 ra bến xe miền đông, lúc đó phone cho tianyi chĩ a chỗ vô nhé, matkeing 3 sẽ ra trễ hơn 1 chút thì phải....

Hic, bi đau bụng từ hôm qua đến giờ, không biết có qua khỏi con trăng này không, để đi cùng mọi người không nữa. Cái bệnh đau bao tử của em thất thường quá, đến phút cuối lại như thế này. Giờ phải nhai 2 viên thuốc để cầm cự. Đồ đạc thì đã xong hết rồi. Chỉ còn cái này nó hành em chán quá. Vái trời phật cho con hết để đi :(( hic hic.

Chắc bà con cũng lu xa bu lắm, thôi để e mua thêm giấy phản quang , mang theo kéo luôn đễ cắt dán, mà kì này nhờ Bác nào khéo tay hay làm nhé. E xiin chịu mấy cái vụ thẩm mỹ này.....

Hẹn gặp lại chiều nay..................

Phù, thế là cuối cùng cũng xong, bây giờ chỉ đợi tới giờ "G" là xuất phát, bạn Đăkbla cũng đã báo mọi hậu cần tại KT đã xong. Chuyến đi này là bạn Đăkbla vất vả nhất, đội ơn e nhìu nhé.

@chị Gấu : e đã dặn Đăkbla mua ít bắp và khoai để tối nướng ăn chơi cho vui rồi chị nhé.

Hẹn mọi người trước 5h30 chiều nay tại cổng chính bến xe Miền Đông (đường Đinh Bộ Lĩnh). E ngủ đây...

Sáng nay đã hạ cánh tại Kon Tum an toàn cùng 5 chiếc xe..hihi mọi người yên tâm nha. Xe máy vẫn đang để ở nhà xe. Sáng nay e và anh Trung đã ra kiểm tra rồi.
Thời tiết ở Kon Tum lanh giá vào buổi sáng và tối, còn buổi trưa thì nắng + hanh khô. Mọi người nhớ chuẩn bị đầy đủ đồ giữ ấm nhé. Về phía hậu cần, e đã chuẩn bị khá đầy đủ rồi...Chiều e sẽ kiểm tra lại lần nữa cho chắc chắn.
Chúc mọi người đi đường bình an...e mong mọi người lắm

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,697
190,158
Latest member
Daiak
Back