What's new

SA PA - Thành phố trong mây

SP 10- Đỉnh phù vân​

attachment.php

Ảnh của bác đẹp quá, em xin ghi nhận và học hỏi, chỉ dám mạn phép góp vào mấy tấm mây núi của Sapa thôi, em đi mùa lúa chín năm 2010, trời rất quang và trong nên không có nhiều mây trong thị trấn.
attachment.php

Nắng tỏa chiều mây
attachment.php

Mây ấp núi {dưới chân Ô Quy Hồ}
attachment.php

Mây trắng trên cao nguyên Lai Châu
attachment.php

Đèo Ô Quy Hồ
attachment.php

Ảnh của bác đẹp quá, em xin ghi nhận và học hỏi, chỉ dám mạn phép góp vào mấy tấm mây núi của Sapa thôi, em đi mùa lúa chín năm 2010, trời rất quang và trong nên không có nhiều mây trong thị trấn.
Cảm ơn lionkingpfiev và tất cả các bạn. Mình muốn chia sẻ cùng mọi người hình dung ra một cách "toàn cảnh" của Sa Pa. Các bạn có ảnh Sa Pa thì giới thiệu cho mọi người cùng xem. Đã 5 năm, cứ ra Giêng đầu Xuân mình lại lên Sa Pa - Bắc Hà, nhưng năm nay may quá được chứng kiến cảnh mây luồn. Quả là thú vị.

SP 11
attachment.php

SP 12
attachment.php

SP 13
attachment.php

SP 14
attachment.php

Em thấy ý bác rất hay, liệu trong forum chia sẻ ảnh này, nhờ các Mod lập ra từng địa danh một và anh em chia sẻ cái nhin và cảm nhận của từng người qua những bức ảnh tại địa danh đó {Nhưng chỉ ảnh thôi, kô comment nhiều}. VD: đây là Sapa rồi, mình có thêm: Bắc Hà, Cao Bằng, Hà Giang... Như vậy mọi người tha hồ chiêm ngưỡng cảnh đẹp đất nước cũng như học hỏi kinh nghiệm khám phá vùng đất đó.

Ah hay quá, có lẽ đây là một trong những album về sapa đẹp và đầy đủ nhất đến giờ, em cũng có mấy cái chụp từ trên đỉnh Hàm Rồng này nh hơi tiếc là kô có nhiều mây.
attachment.php

Dãy Hoàng Liên Sơn nhìn từ đỉnh Hàm Rồng
attachment.php

Hoàng Liên Sơn
Chỗ này do bác xe ôm kiêm chụp ảnh giới thiệu và chở đến để lấy view
attachment.php

Cao nguyên Lai Châu, xa xa là thị xã mới Lai Châu
attachment.php

Thị xã Lai Châu mới
attachment.php

Ruộng lúa dưới chân Ô Quy Hồ
attachment.php

Một góc chụp quen thuộc của các bác trên này.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back