What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn-Cần Thơ-An Giang-Kiên Giang

phù! mới về đến Sài Gòn lúc chiều, mệt muốn đứt hơi nhưng mà vui(c)
tranh thủ post bài ngay kẻo nguội!
hôm 10/8, tôi lên đường lúc 7h sáng, tranh thủ trời còn mát chạy xe cho đỡ mệt
tôi đi tuyến đường Nguyễn Văn Linh hướng Bình Chánh ra quốc lộ, dọc đường tranh thủ làm vài tấm ảnh, kỹ thuật còn kém nên mọi người đừng chê nhé
userimages

ra đến QL thì chạy hướng Long An, chạy khoảng 1'30'' thì đến ngã 3 Trung Lương thuộc tỉnh Tiền Giang; ghé vào đây nạp năng lượng để lên đường
userimages

nhà hàng này có món hủ tiếu Mỹ Tho nổi tiếng
userimages

userimages

phù! mới về đến Sài Gòn lúc chiều, mệt muốn đứt hơi nhưng mà vui(c)
tranh thủ post bài ngay kẻo nguội!
hôm 10/8, tôi lên đường lúc 7h sáng, tranh thủ trời còn mát chạy xe cho đỡ mệt
tôi đi tuyến đường Nguyễn Văn Linh hướng Bình Chánh ra quốc lộ, dọc đường tranh thủ làm vài tấm ảnh, kỹ thuật còn kém nên mọi người đừng chê nhé
"http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages"
ra đến QL thì chạy hướng Long An, chạy khoảng 1'30'' thì đến ngã 3 Trung Lương thuộc tỉnh Tiền Giang; ghé vào đây nạp năng lượng để lên đường
nhà hàng này có món hủ tiếu Mỹ Tho nổi tiếng

link ảnh bị sai rồi (tất cả đều giống nhau và hổng giống ai=)))

Chờ mãi không thấy các bác đưa ảnh lên. Đóng góp với các bác ít ảnh mới đi hồi tháng 7.

Cánh đồng Tịnh Biên, An Giang mùa lúa chín.

Ngày 4/ 09 tới iem sẽ vào Sè ghềnh chơi 1 chuyến "tỹ tã" luôn ( vì đang chán đời, chán NGƯỜI)!
Chương trình dự kiến của iem chỉ là :
+ Đêm 04/09 hạ cánh xuống SG, bảo taxi về KS nào đấy mạn Bùi Viện hay Phạm Ngũ Lão gì đó, oánh 1 giấc đến sáng rồi lang thang chơi SG đến đêm.
+ Sáng CN thì mình sẽ bắt xe đi Rạch Giá chơi, khoảng 1-2 ngày sau thì về lại SG.
+ Rồi sau đó cứ về SG tính tiếp ( vì mình có "1 nửa" đang chờ tại RG) là sẽ đi những đâu, chơi những gì cho hết 1 tháng lông nhông, nhưng kiểu gì cũng phải về RG 1 chuyến.
Chính vì thế nên iem rất tha thiết mong chờ góp ý của các Tiền bối " ăn thì ít, lượn thì nhiều" trên này đưa lối chỉ đường cho iem sao cho " đi đến nơi, về đến chốn", iem nên đi những đâu và ko nên đi những đâu,. Iem suốt ngày chỉ mong ngóng đc 1 ngày nào đó xổ lồng, trốn cơ quan, trốn nhà đi đâu đó thật xaaaaa....( dẫu mới chỉ là trong Đất nước mình) để mình được mở mang đầu óc, để được biết cuộc sống của những con người già trẻ, giai gái miền Nam xem có khác gì với ngoài này không( mặc dù iem vào Nam cũng khá nhiều nhưng chỉ quanh quẩn Sè ghềnh mấy hôm rồi lại phải phắn....).
Rât mong mọi người chỉ bảo tận tình!

Ngày 4/ 09 tới iem sẽ vào Sè ghềnh chơi 1 chuyến "tỹ tã" luôn ( vì đang chán đời, chán NGƯỜI)!
Chương trình dự kiến của iem chỉ là :
+ Đêm 04/09 hạ cánh xuống SG, bảo taxi về KS nào đấy mạn Bùi Viện hay Phạm Ngũ Lão gì đó, oánh 1 giấc đến sáng rồi lang thang chơi SG đến đêm.
+ Sáng CN thì mình sẽ bắt xe đi Rạch Giá chơi, khoảng 1-2 ngày sau thì về lại SG.
+ Rồi sau đó cứ về SG tính tiếp ( vì mình có "1 nửa" đang chờ tại RG) là sẽ đi những đâu, chơi những gì cho hết 1 tháng lông nhông, nhưng kiểu gì cũng phải về RG 1 chuyến.
Chính vì thế nên iem rất tha thiết mong chờ góp ý của các Tiền bối " ăn thì ít, lượn thì nhiều" trên này đưa lối chỉ đường cho iem sao cho " đi đến nơi, về đến chốn", iem nên đi những đâu và ko nên đi những đâu,. Iem suốt ngày chỉ mong ngóng đc 1 ngày nào đó xổ lồng, trốn cơ quan, trốn nhà đi đâu đó thật xaaaaa....( dẫu mới chỉ là trong Đất nước mình) để mình được mở mang đầu óc, để được biết cuộc sống của những con người già trẻ, giai gái miền Nam xem có khác gì với ngoài này không( mặc dù iem vào Nam cũng khá nhiều nhưng chỉ quanh quẩn Sè ghềnh mấy hôm rồi lại phải phắn....).
Rât mong mọi người chỉ bảo tận tình!

Hihi từ Rạch Giá đi chơi luôn một vòng miền Tây rồi về SG cũng không muộn, về SG sớm làm gì để rồi phải quay lại miền Tây .

Có đến 1 tháng lông nhông thì đi hết cả Miền Nam + Miền Trung luôn á. Thông tin chi tiết xem ở box Bao la miền Nam có đủ các cung đường và những nơi cần đến.

Chọn điểm đến + phương tiện đi lại và xây dựng cung đường đi rồi bọn tớ sẽ giúp bạn chỉnh sửa. Chúc bạn và một nữa của bạn đi chơi vui vẽ (ơ mà sao cộng lại có một rưỡi nhỉ, 0,5 nữa đâu rồi?̉)

HI!
Hôm tới này em sẽ mang xe máy vào SG, định ở mấy KS mà các bác đã cung cấp thông tin, e cũng chưa hình dung được đường đi nước bước từ SG về RG như thế nào ( có quá nhiều địa danh..hix).
Vì thế bác Rắn đốm có thể giúp e cái lịch trình được ko ạ?
E sẽ đi xe máy về RG, nên chuẩn bị những gì ( Xiền là đương nhiên rồi ạ.....)
E chấp nhận nghe lời xui của bác là đi luôn miền Tây nhưng ngại đi 1 mình hơi buồn!
Thanks các bác!

Nếu Bác Bê Thui vào cuối tuần thì cứ alo cho tui, tui sẽ đi Miền Tây với Bác cho đỡ buồn,....Sẳn dịp Bác vào, có đi đi luôn Cà Mau cho xa, mà xa thật, còn Rach Giá thì dễ đi !

Hiện giờ e đang nằm ở KS Kim Sơn- Khu lấn biển, e quyết định vứt xe máy ở SG, nhảy xe Mai Linh đi cho lành, mới xuống từ tối, đi ăn về mai chưa biết đi chơi đâu " 1 nửa " của e thì bận đi làm ban ngày, tối mới gặp.
Chắc sáng mai phải lang thang 1 mình đi khám phá mới được!
@bác Triệu Nhân: E hẹn bác vào 1 ngày gần nhất, kiểu gì e cũng phải quay lại Miền Tây này lần nữa, tới lúc đó e sẽ ới bác, ae mình làm 1 chuyến = xe máy cho máu, nhể! Hôm nay gọi là e đi "thám thính" trước, xem đường xá, con người, cảnh vật dư thế lào để lần sau cho khỏi bỡ ngỡ! Có gì e sẽ liên lạc với bác trên này nhé!

@woodenfish: chùm ảnh của bác trời xanh, lúa chín vàng đẹp thật, chả bù với chùm ảnh sắp gửi của em , trời xám, nước trắng đầy đồng..hì ...:) Nói thế, nhưng vì em đi ngay mùa nước nổi mà. Em vừa thăm Thoại Sơn và Tri Tôn bác ah.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back