What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn- Đà Nẵng- Hội An- Cù Lao Chàm, em làm cú ra mắt gia đình

Lần đầu tiên phượt em làm cú quành tráng luôn:D, ra mắt anh em. Lộ trình Sài Gòn- Đà Nẵng- Hội An- Cù Lao Chàm ( 7-10/08/09). Tình hình là em đi có một mình à!:( E rủ hội bạn chẳng có đứa nào đi, nóng quá X(em đi một mình luôn, chuyến đi thành công mỹ mãng. Nhưng có điều đi một mình vui cũng không biết chia sẽ cùng ai.

Ngày đầu tiên (7/8/09)
Báo cáo mấy anh em xuống bến xe Đà Nẵng lúc 2h sáng, em bắt xe ôm xuống gần Viện Cổ Chàm ở Quận Hải Châu và tá túc tại nhà một người chị nuôi. :D:DSáng em đi thăm Đại Học Bách Khoa Đà Nẵng thấy cũng chẳng có gì hết. Đi vòng vòng trên đường 2-9 nối dài về hướng bắc là đường gì em không biết, chìu em đi chơi trên cầu Thuận Phước, cây cầu vừa khánh thành, thấy đẹp quá trời, người ta nói ban đêm cầu mới đẹp nhưng tiếc quá chìu em phải xuống Hội An rồi, đợt 30-4 e ra nhưng cầu chưa làm xong, cầu sông Hàn thì em cũng đã đi rồi. 3h Chìu em bắt xe buýt xuống Hội An luôn.

Nhờ ông anh trong phòng bà chị chụp hộ em làm kỉ niệm trước khi rời ĐN để đi Hội An

Em đi có một mình nên cũng tương đối thong thả, muốn đi đâu ăn gì cũng tự quyết đc.

Sáng hôm sau tụi em đi Ngũ Hành Sơn

Theo thông lệ, xe vào khu làng đá Non Nước

Cô bán đá

Theo em thì hàng ở đây phần lớn là gia công ở TQ, lúc nào rảnh em sẽ post hầu các cụ hồi 2007 em đi sang làng đá ở Quảng Châu.

Các tôn giáo chung sống hòa bình ở đây dưới bàn tay của kinh tế thị trường

những bức tượng đá ở đây điêu khắc tinh xảo quá ... đẹp thật

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back