What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn - Đường Ven Biển - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phú Quý

Sau khi qua lễ gom đc vài ngày phép nên làm luôn 1 chuyến Sài Gòn - Đường Ven Biển - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phú Quý.
Trục đường này thì quá quen thuộc với dân phượt và dân Biker rùi hen, vì phan thiết thì đi hoài mà trước toàn ở resort Mũi Né nghĩ dưỡng k àh, nay làm chuyến này chủ yếu Huyện đảo Phú Quý là chính vì ngay từ buổi đầu bị "hốp hồn" qua các bài viết của 1 số ACE đã từng đi trước về phong cảnh, cuộc sống và con người trên đảo. Ok vậy là mở Google Map xác định tuyến đường và soạn đồ chuẩn bị xuất phát.
4h30 đt báo thức reng ầm trời mà tối qua thì đã làm vài chai với mấy đứa bạn nên sáng dậy còn bưng bưng cái đầu thế là nướng thêm chút tới 5h thì dậy vệ sinh cá nhân và xách xe ra chuẩn bị xuất phát. Thẳng ra Đai lộ Võ Văn Kiệt rùi qua Q4 tới Q7 rẻ lên cầu Phú Mỹ thế là Cát lái thẳng tiến. K ngờ sáng sớm tinh mơ mà xe công nghẹt cứng đường chuẩn bị rẻ vào cảng và ra cảng. Nhưng vì đi 2 bánh nên luồn lách 1 hồi cũng tới đc Phà Cát Lái mua vé và đợi, tranh thủ chộp vài pô cho sảng khoái tinh thần cho cái đầu bớt tưng tưng.

Phà dàn hàng ngang mà hem bị giao thông phạt nè:

Bắt đầu 1 ngày làm việc trên sông nước:

.....................................

Re: Sài Gòn - Đường Ven Biển - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phú Quý

Sợ nhất trong những chuyến đi xa là ko biết đường đi...
Cám ơn chủ thớt đã chia sẻ.

Last edited by a moderator:

Cám ơn bạn đã chia sẻ,chuyến đi của bạn rất thú vị,nhất là phần ở Phú Quý.còn nữa không bạn?
mình cũng dự định phượt với người yêu bằng đường ven biến tứ SG-Phan Rang.cho mình hỏi bạn chạy 1 lèo từ SG tới Phan Thiết luôn ah?mất bao lâu vậy bạn?thanks agian

Last edited by a moderator:

Mình cũng rất khoái lộ trình này đây!Thanks bạn.
Bạn không kể tiếp chuyến về nhỉ, bạn quay lại đường cũ hay ra Quốc lộ?
Bạn chạy một lèo không nghỉ?sao tới Phan Thiết lại buổi trưa?
Thông tin thêm để 02/9 mình lên đường. Tháng 9 -Phú Quý trời còn yên ắng không nhỉ?Nếu gặp Bão là chặng về không lên kế hoạch được.

uổng quá biết trễ thông tin về đảo Phú Quý hôm bữa ra PT 3 ngày mà k biết đi đâu

Lần đầu tiên em mới biết Phan thiết có đảo Phú quý,đi PT cả chục lần mà chưa hề nghe ai nói :(

Sắp tới đây mình cũng làm 1 chuyến lữ độc hành theo cung: Đồng nai - Vũng Tàu - Long hải - Phan Thiết - phú Quý - Nha Trang - Dalat & theo QL 20 trở lại Đồng nai với thời gian là 7 nagỳ 6 đêm lang bạt.

Sắp tới đây mình cũng làm 1 chuyến lữ độc hành theo cung: Đồng nai - Vũng Tàu - Long hải - Phan Thiết - phú Quý - Nha Trang - Dalat & theo QL 20 trở lại Đồng nai với thời gian là 7 nagỳ 6 đêm lang bạt.

đi 1 mình thôi hả bạn , sao k lập topic rủ rê mọi ng đi cho vui :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back