What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn - Đường Ven Biển - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phú Quý

Sau khi qua lễ gom đc vài ngày phép nên làm luôn 1 chuyến Sài Gòn - Đường Ven Biển - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phú Quý.
Trục đường này thì quá quen thuộc với dân phượt và dân Biker rùi hen, vì phan thiết thì đi hoài mà trước toàn ở resort Mũi Né nghĩ dưỡng k àh, nay làm chuyến này chủ yếu Huyện đảo Phú Quý là chính vì ngay từ buổi đầu bị "hốp hồn" qua các bài viết của 1 số ACE đã từng đi trước về phong cảnh, cuộc sống và con người trên đảo. Ok vậy là mở Google Map xác định tuyến đường và soạn đồ chuẩn bị xuất phát.
4h30 đt báo thức reng ầm trời mà tối qua thì đã làm vài chai với mấy đứa bạn nên sáng dậy còn bưng bưng cái đầu thế là nướng thêm chút tới 5h thì dậy vệ sinh cá nhân và xách xe ra chuẩn bị xuất phát. Thẳng ra Đai lộ Võ Văn Kiệt rùi qua Q4 tới Q7 rẻ lên cầu Phú Mỹ thế là Cát lái thẳng tiến. K ngờ sáng sớm tinh mơ mà xe công nghẹt cứng đường chuẩn bị rẻ vào cảng và ra cảng. Nhưng vì đi 2 bánh nên luồn lách 1 hồi cũng tới đc Phà Cát Lái mua vé và đợi, tranh thủ chộp vài pô cho sảng khoái tinh thần cho cái đầu bớt tưng tưng.

Phà dàn hàng ngang mà hem bị giao thông phạt nè:

Bắt đầu 1 ngày làm việc trên sông nước:

.....................................

Re: Sài Gòn - Đường Ven Biển - Phan Thiết - Mũi Né - Hòn Rơm - Phú Quý

đi 1 mình thôi hả bạn , sao k lập topic rủ rê mọi ng đi cho vui :D

Mình có lý do để solo 1 mình dẫu biết hành trình 1 mình sẽ buồn nhưng chuyến đi sắp tới không phải là chuyến đi chính thức. Chỉ là lấy cảm giác phiêu bồng và trải mình để cố gắng hoàn tất 1 tác phẩm đầu tay. Cũng lâu rồi không phiêu bạc xa xa và chuyến đi như lộ trình mình đã vẽ sẽ không có kế hoạch định sẵn bởi cung đường vòng mình đi không quá xa. Theo lộ trình đó mình chỉ đi xuyên qua Vũng Tàu, Long Hải (không qua đêm, chỉ lưu lại 1h) và tiến thẳng về Phan Thiết (ở đây sẽ dừng chân 1 đêm 1 buổi sáng) sau đó đi Phú Quý (hồi trước có cô bạn ở đây vào SG học, chắc giờ này cũng 4 hoặc 5 đứa con rồi) tiếp theo băng về Nha Trang (có thể lưu lại 2 dêm) thời gian còn lại là tạt về Dalat, tuy nhiên đó mới chỉ là dự trù, thực tế khi lăn bánh sẽ có nhiều những thây đổi.
Tiền mặt khoản 2.5 tr và trong thẻ là 3tr.

[/QUOTE]

Cho em hỏi bạn này là ai vậy ? bạn đồng hành hay bà xã của chủ topic. Em nhìn rất giống một người bạn tên Dung, hồi trước học chung ở SG. Mong trả lời nhé !

Mình có lý do để solo 1 mình dẫu biết hành trình 1 mình sẽ buồn nhưng chuyến đi sắp tới không phải là chuyến đi chính thức......................

Lộ trình của bạn tính vậy là quá ổn rồi , thôi thì chúc bạn 1 chuyến đi an toàn và vui vẻ :D . Mình cũng bao lần dự trù làm 1 chuyến phiêu bạc xa xa như bạn , nhưng mà lại bận này nọ nên cứ hoãn miếc , chắc cũng phải sắp xếp tg làm 1 chuyến quá :D

Chuyến đi rất thú vị. Đang tính làm 1 chuyến đi Phú Quý nè. Thanks bạn nhé.

Sao không rủ bạn bè đi cùng, đi một mình buồn thế!

cua huỳnh đế giá bao nhiêu á chủ topuc

Tuyệt vời và quá tuyệt, nghe đến Phú Quý nhiều lắm rồi mà chưa đi!
Nhìn con cua huỳnh đế là muốn đi liền!

Em đi Phan Thiết rồi, tiếc là ko đi Kê Gà , giờ lại tiếc thêm là ko được đi Phú Quý :T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back