What's new

Sai Gon - Malay - Sing 05 - 11 / 05 / 2010

Status
Not open for further replies.
Xin chào các bạn mình đã book vé đi Malay cua asianair rồi di về khứ hồi luôn là 100$. Các bạn nào đi cùng ngày này thi nhập chung đi cho vui nhé. Hình như là còn vé đó, ai có hưng thú thì book luôn đi cùng mình nhé, mình đi 2 vợ chồng . Đây là lịch trình mình search Ai có kinh nghiệm thì bày chi tiết dùm mình nhé, ăn gì , ở đâu .ngon bổ, rẻ ,vui. mình rất cám ơn.

Lịch trình

Ngày 1 (5 March)
+ Bay SGN~KUL hãng Air Asia
+ Đến Kul đổi bus đi Genting _ Ngủ ở Genting

Ngày 2(6 March)
+ Tham quan Genting
+ Trưa : Genting – Kul by bus
+ Tham quan : Toà nhà Quốc hội, Miếu bà Thiên Hậu, Quảng trường Độc lập, Hoàng Cung , Merdeka Square , Berjaya Times Square
+ Tối : KL Tower, shopping ở Bukit và Chinatown _ Ngủ ở Kul

Ngày 3(7 March)
+ Tham quan Skybride và vườn hoa xung quanh Twins tower
+ Tham quan nhà thờ hồi giáo Mosque,chùa chiền
+ Đi Putrajaya quay về Kul ngủ

Ngày 4(8 March)
+ Kul – Mallaca (cách Kul 70km) by bus
+ Tham quan : Thành cổ Bồ Đào Nha,đền thánh Pauls,Quảng trường Hà Lan,Đèn Cổ Cheng Hoon _
+ Toi : bat train di Sing
Ngày 5(9 March)
+ Sa’ng : Di universal studio
+ Chiều : tham quan Sentosa , Night safari

Ngày 6(10 March)
+ Tham quan Merlion park , Esplanedis Theather on bay, pháo đài Canning đỉnh núi Faber,Tòa thị chánh,tòa Quốc Hội, nhà hát Victoria Esplanade
+ Chiều : thăm Chinese garden, Orchard Road
+ Ăn tối China town, shopping
+ Bat train ve lai KL

Ngày 7(11 March)
+ KL : Dao shopping, mua sam ,
+ Tối ra sân bay về VN

Mình thấy vẫn còn book vé ngày này được với giá 100$ , khác giờ bay thôi. Mình kéo topic mình lên xem có ai đi cùng kô hihi

@chodtdd: đi gần giống mình anh nhỉ :( chắc cũng lần đầu thiếu kinh nghiệm

@hongle: bạn nên đi Saigon - KL rùi từ Sin bay về VN. Như thế biết được 02 sân bay, đỡ mất sức và đỡ tốn thời gian

Mình cũng vưà đi về và cũng mắc sai lầm như bạn là đi Saigon - SIN và về SIN - Saigon

mất khá nhiều sức cho việc vận chuyển bằng bus và train

đó là góp ý nhỏ của mình về máy bay

Thứ 02 nữa là mình thấy bạn khá mất thời gian ở đoạn KL - Malaca

Mình góp ý thế này được không nhỉ (vì mình vưà ở Malay Sin về hôm 29-03, mình đi 25-03 đến 29-03)

Saigon - KL: bạn chơi ở KL lun ngủ đêm ở KL

Sáng sớm ra xếp hàng lấy vé tham quan SkyBrigde để có được vé tham quan sớm (tranh thủ tham quan sớm để tầm 12h mình đi Genting)

Sau đó đi Malaca

Như vậy mình chỉ mất khoảng 02 ngày cho KL + Genting và 1 ngày ở Malaca như vậy sẽ dư thêm 01 ngày cho Universal Studio

từ Malaca đi thẳng về SIN

bạn nên dành trọn 01 ngày để đi Universal Studio như thế sẽ tốt hơn 1/2 ngày thì không tốt đâu

vì giá vé cao 66 SGD cho weekday 72 SGD cho Weekend

tranh thủ mua vé xem nhạc nước trước khi vào Universal Studio vì mình chơi ở Universal tầm 6h pm nó đóng cửa rùi mình chạy xuống Beach Station và xem lun thằng nhạc nước lun như thế sẽ tốt nhất

Ở trong Universal có nhiều chỗ để chơi và mỗi chỗ sẽ có store bán hàng lưu niệm (ví dụ chỗ khủng long thì toàn bán khủng long, chỗ ai cập thì chuyên bán đồ ai cập) bạn không nên và những chỗ đó. Vì ngay cửa sẽ có 01 cái STORE lớn hơn và bán tập trung hết những đồ lưu niệm của Universal. Nên dành thơì gian cho những liveshow trước rùi hãy quay lại những cái khác.

còn những thứ còn lại ở Sentrosa mình dành thêm 1/2 ngày hôm sau để tiêu diệt

GUD Luck bạn nha

mình cũng mới đi phượt với anh em phượt.com lần đầu nên chỉ có 1 ít kinh nghiệm bé bé đó share cho bạn. Nếu có gì sai sót xin các đaị ca bỏ qua

@chodtdd: đề nghị anh giúp thêm 01 ít nha, e nhớ có nhiêu đó thui

àh quên mất

bạn nên mang ít hành lý quần áo thôi

vì KL đang giảm giá khá nhiều giá khá tốt

sang đó mua đồ mặc lun

ví dụ: áo sơmi Valentino Creation khoảng 200k VNĐ/ cái

vớ Pierer Cardin khoảng 100k VNĐ / 3 đôi

Ở SIN hay MÃ cố gắng tận dụng MRT nhé. Đúng như Kiên nói MALAY bán đồ tương đối dễ chịu. Nhớ ghé SOGO Mall nhé. Còn cái Mall dưới Petronas bán đồ mắc lắm. Nếu đi Skybridge thì cố gắng xếp hàng thật sớm. Bọn mình xếp hàng 8am, đến 2pm mới đi đc. Vào xem 4D cách hình thành Petronas cũng thú vị

chodtdd nói thiếu rùi còn phải đi cái PWTC nữa

PWTC và SOGO là 2 cái mall bán đồ khá rẻ

rất dễ để đến 2 chỗ này

từ bus station Putaraya Plaza (chỗ này đón xe đi Genting, SIN, ...) đi train đến sogo trước (2 trạm cách Putaraya Plaza) mất khoảng 1,2RM

sau đó ra train đi tiếp tới PWTC cũng 2 trạm cách SOGO mất thêm 1,2RM

sau khi kết thúc PWTC quay lại putaraya plaza (cái này hok nhớ viết đúng tên hay ko :D :p nhưng là ngay cái bus station lun đó) mất 1,2 RM

giá cả 2 chỗ này ổn

bạn nên đến đây trước mua săm quần áo, quà cáp gì lun chứ SINGAPORE là ko thể mua đồ lun

Universal thì bán mắc kinh, dây đem bảng tên 17 SGD móc khoá 20SGD

gud luck

hix mình book vé ko kinh nghiệm tiếc thiệt, chịu vậy. Dù sao được kinh nghiệm quý giá của mọi người mình rất vui. Cám ơn các bạn nhiều. hihihi mình chưa book khách sạn các bạn recommend dùm mình với. many thanks.

Nếu chưa book thì ko cần vội. Xuống sân bay. Bắt bus or MRT(hay RTM j đấy :D) đến Puduraja. KS đầy và tiện đi lại. Ngay khu China town

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,557
190,123
Latest member
Clayjenson
Back