What's new

Sài Gòn - Nam Cát Tiên: Ngày 4-7-2009

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn ! Thú7 ngày 04 tháng 07 nhân dịp có vài em gái ở Hn vào nên tớ quyết định dẫn các em đi NCT!
1>Phương tiện: có 2 phương án
- Xe máy: tiện lợi dễ di chuyển nhưng đi hơi xa
- Ô tô: nếu đi taxi thì tốn tầm 300k để di chuyển nếu đi xe dù thì tốn tầm 150k(bù laị được tắm hơi miễn phí)=))
2> Chi phí: nếu đi bằng xe dù hoặc xe máy thì sẽ tầm 600k(đã có cp phát sinh); đi taxi tầm 900k
3>Lộ trình:
- Xe máy :04-07 + 5h sáng ngày 04-07 lên đường từ ngã tư hàng xanh
+ 9H đến cửa rừng đi dạo 1 vòng quang mấy nơi, nghĩ ngơi ăn trưa
+ 12h: quốc bộ vào bàu sấu (16km)
+ 6h chiều vào đến bàu sấu: ăn uống đú đởn ngắm trăng
05-07 + sáng dậy ăn mì gói: ngắm sương mù chèo thuyền hái sen...
+ 12h trưa: ra khỏi bàu sấu
+ 1h30: lên xe trung chuyển về cửa rừng
.................. di chuyển về sg

- ÔTÔ :04-07 + 7h sáng ngày 04-07 lên đường từ ngã tư hàng xanh
+ 9H đến cửa rừng đi dạo 1 vòng quang mấy nơi, nghĩ ngơi ăn trưa
+ 12h: quốc bộ vào bàu sấu (16km)
+ 6h chiều vào đến bàu sấu: ăn uống đú đởn ngắm trăng
05-07 + sáng dậy ăn mì gói: ngắm sương mù chèo thuyền hái sen...
+ 12h trưa: ra khỏi bàu sấu
+ 1h30: lên xe trung chuyển về cửa rừng
.................. di chuyển về sg

Anh em nào muốn đi thì joint nhé hiện đoàn mình đã có 4

Last edited:
sáng mai mình ra cafe bệt ngồi lúc 9h00 với 1 vài anh chị em sắp đi NCT ai đi được thì ra gặp làm quen cái nhé:.SDT:0983799673

tối tối ở giữa rừng,anh em cùng nâng ly,cạn chén thì còn ji tuyệt vời bằng!

Do đoàn hơi đông người nên mình xin chốt danh sách ở 12 người
1,2,3,4>acc
5>likemoon
6>dukesg
7>BlackJack
8>tienthanh
9>songvabien
10>lehoang076 - 0989110873, xe máy
11. Binhya 0908506240 Xe máy 1 vé.
12. khoai_lang
Mọi người pm cho mình sdt nhé, những người chính thức đi là những người có tên trong danh sách và nộp tiền trước. Mình dự tính sẽ nộp trước mỗi người 400k để lo vụ xe cộ và thức ăn. Mọi người chuẩn bị nhé

đoàn Acc đi bằng xe gắn máy hay ô tô? có hành quân vượt 15km vào Bàu Sấu không? Chúc các bạn có chuyến đi thành công tốt đẹp. Acc đi chuyến này test 40D bình minh Bàu Sấu! nếu có chân máy và một lens tầm 300mm trở lên để rình chụp công (nếu may mắn) càng hay!

Last edited:
cám ơn bác em muốn đi xe máy nhưng xem ra thấy đoàn toàn nữ nên đang tính phương án oto, em đang định dùng 15km để test mấy em gái sẽ đi kinabalu . BÁC ơi đang chờ tin bác vụ NÚI NGỌC LINH đấy

Vậy hiện giờ đoàn của mình là bao nhiêu nữ rồi anh?Nếu 6 nam 6 nữ là quá tuyệt rồi!

xem cái nào:nếu ko nhầm
bên mình có: em danphuong8x,thủy,tranglong là nữ , likemoon, khoailang và xem chừng sóngvabien nữa may ra thì 6 nam 6 nữ

cám ơn bác em muốn đi xe máy nhưng xem ra thấy đoàn toàn nữ nên đang tính phương án oto, em đang định dùng 15km để test mấy em gái sẽ đi kinabalu . BÁC ơi đang chờ tin bác vụ NÚI NGỌC LINH đấy

Tớ nghĩ rằng các bạn đi NCT mà đi oto thì thà ở nhà sướng hơn. Cứ xe máy mà phóng, vì cung đường này không xa lắm nên nữ có thể chạy xe tốt.

Tớ nghĩ rằng các bạn đi NCT mà đi oto thì thà ở nhà sướng hơn. Cứ xe máy mà phóng, vì cung đường này không xa lắm nên nữ có thể chạy xe tốt.

Thôi đi ông Chuột , đoạn Trảng Bom, Gia Tân, Gia Kiệm nữ không chạy xe quen thì cóc có mà đi được . Đi ôtô đi cho lành.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back