What's new

[Hỏi đáp] Sài gòn - Quảng trị - Phong nha - Huế, xin thông tin & giúp đỡ

Đầu tháng 6 mình dự tính sẽ độc hành từ Sài gòn đi xe ra La Vang (Quãng Trị) rồi đón xe ra Phong Nha rồi Quay về Huế là điểm cuối cùng, vì đây là lần đâu tiên mình đi Miền trung nên rất bối rối xin các Phượt thủ dành chút thời gian cho mình hỏi 1 số thông tin sau
Từ Sài Gòn mình đã lien hệ xe Mai Linh (580K) ra Quảng Trị, nhưng nhà xe nói, xe không vô bến chỉ thả khách ở Quốc lộ 1 thôi, vậy từ QL1 nếu tìm đường tới nhà thờ La Vang khoảng bao xa? mình phải đi phuong tiện gì dễ nhất?
- Tại Quãng Trị, khách sạn giá trung bình là bao nhiêu?
- Từ Quãng Trị muốn đón xe ra Phong Nha mình đón xe gì ? ở bến Xe nào? khách sạn tại TP Dồng HỚi bao nhiêu 1 đêm?
- Tại HUế, có bro nào biết Khách sạn nào giá trung bình khoảng 150K/ngày xin vui lòng tư vấn và cho mình xin cái địa chỉ or số Phone của KS luôn nhé
+ Vì độc hành nên mình rất cần các thông tin trên để lên kế hoạch cho chuyến đi dể dàng hơn, mong các Mem dành chút thời gian quý hơn Vàng cho mình xin chút ít thông tin NHÉ và mình sẽ luôn lắng nghe để nhận mọi sự chỉ dạy của các Bro
+ Xin gập đầu cám ơn

ĐƯỜNG ĐI KHÓ, KHÔNG PHẢI KHÓ VÌ NGĂN SÔNG CÁCH NÚI
NHƯNG KHÓ BỞI LÒNG NGƯỜI NGẠI NÚI E SÔNG

Last edited by a moderator:
Nhân đây cũng xin thông báo với tất cả các bạn phượt rằng giá nhà nghỉ và ks không sao tầm tầm cứ có máy lạnh, nước nóng, phòng đôi cứ là 200k trở lên nhé, ở vùng quê có rẻ lắm cũng phải 180k. Đó là khi ế chứ khi "nóng" thì chưa biết!

Hờ, sorry mọi người. do lâu rồi em chẳng dẫn ai đi hotel 3* cả
Nhưng em có giá nhà nghỉ của con bạn( nhà nghỉ Tuệ Minh - Nguyễn Sinh Cung, Huế- gần Đập Đá và trung tâm Thành Phố): máy lạnh + wifi + nóng lạnh phòng 2 người là 150k và phòng 4 người là 250k nhé. Mới xây, bác chủ khá là dễ thương nên ok nhé!...

Mình vừa đi Huế về tuần rồi. Đợt rồi chọn được khách sạn Thân Thiện 1 nằm trên đường Nguyễn Công Trứ, giá phòng tầm khoảng 300k/phòng đôi, chất lượng ngang 02 sao, cung cách phục vụ cũng good lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back