What's new

Salzburg - quê hương của nhà soạn nhạc vĩ đại Mozart

Salzburg - quê hương của nhà soạn nhạc vĩ đại Mozart

Em đặt cục gạch, lúc nào có thời gian sẽ viết. Tạm thời sâu hàng trước phát đã

Em có cái thói đi đâu em cũng phải leo trèo, thích đè đầu cưỡi cổ quen rồi mà :D . Đây em đang trèo đây - đường lên pháo đài Festung Hohensalzburg

Từ trên Festung nhìn xuống thành phố nó thế này này, đẹp không

Xa xa trập trùng là nhưng ngọn núi vẫn còn tuyết phủ

Hồi đó em vẫn tiếc không đến được Werfen có Eisriesenwelt (the largest ice-caves on our planet), cách Salzburg có 40 km. Bọn này chúng nó chỉ mở vào mùa hè thôi.

Last edited:
Vào trong pháo đài em chụp được có mấy tấm này thôi mời các bác xem

gallery

torture chamber

marionette museum

Last edited:
Mỏi gối chồn chân em lại xuống núi, xem các bạn dưới núi có gì hay ho không. Các bạn Salzburg rất mến khách, đứng làm dáng cho em bắn này

còn mấy bạn này thì đang cần tiền đây

Lang thang mãi cái bụng em nó cũng kêu òng ọc, lại phải kiếm cái gì ăn chứ. Ngồi chỗ này vừa ăn vừa ngắm thoải mái già trẻ gái trai, tiếc hồi đấy không phải mùa hè nên chị em vẫn quần trong áo ngoài chứ chẳng có gì tươi mát cả

Ai muốn ăn ngon thì vào đây, ngay trên đường Getreidegasse, món ăn ngon, giá vừa phải, không khí ấm cúng

Địa chỉ đây:
www.sternbraeu.com/framesetie.htm

Khu này biển của cửa hàng và nhà hàng trông rõ ngon nhưng giá cũng ngon luôn

Ăn xong thì cũng phải nghỉ ngơi. Em đi dạo ở Mirabell garden, tiện thể lại được nghe ca nhạc miễn phí - số mình đi đâu cũng đươc ưu tiên hè hè.

Trong lâu đài Mirabell có phòng Marmor đẹp kinh dị, bác nào muốn có thể tổ chức đám cưới ở đấy, rẻ thôi mừ :D . Hôm em đến chúng nó cóc cho vào phòng đấy, chỉ được trèo mỗi cái cầu thang, cũng hoành tráng phết.

Cổng vào Mirabell garden

Một góc của Mirabell garden

Từ Mirabell nhìn lên pháo đài

Bác matador chú ý chữ nghĩa nhá. Mừ là cái quái giề? hè hè
Tiếng Việt của bác ngon đấy, nhưng không nên học tắt, nhá. Về hỏi vợ bác rồi đính chính lại đi!

Ah, em giơ tay hỏi tí: Mirabell Garden có phải là một trong những nơi làm bối cảnh cho phim Sounds of Music không?
Em khoái phim đấy cực kỳ.

Hừ, bác khắt khe thế, em đang học tiếng Việt mừ =)).
Hỏi vợ em tiếng Việt á, bạn ấy bây giờ có khi còn kém em í chứ, bây giờ toàn nói tiếng Tây thôi bác ạ.

Phim The Sound Of Music đúng là quay ở Salzburg với Julie Andrews, trong đó có cảnh quay ở Mirabell garden khi Maria (Julie) và các con hát "Do-Re-Mi" .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back