What's new

[Cung TM] Săn mây cung Y Tý. 15/03 -17/03

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Săn mây cung Y Tý. 15/03 -17/03. Đoàn cần tuyển gấp 1 xế.

Cũng định ấp ủ cung đường chạy dọc sông Hồng lên đến thường nguồn, nhưng mà thời gian ko cho phép nên mình mở cung này vừa để thăm lại mốc 92 nơi con sông Hồng chảy vào đất Việt vừa để các xế ôm có cơ hội săn mây ở Y Tý.
Lịch trình dự kiến:
Ngày 0 (Tối thứ 6 - 15/03):
+ Tập trung tại ga lên tàu đi Lào Cai (or ô tô Sao Việt)
Ngày 1 (thứ 7 - 16/03):
+ Sáng sớm có mặt tại Lào Cai, thuê xe, ăn sáng
+ Lào Cai - Bát Xát - Trình Tường - Lũng Pô (nghỉ trưa tại đồn biên phòng, thăm Cột mốc 92 - nơi con Sông Hồng chảy vào đất Việt) - A Mú Sung - A Lù - Ngải Thầu - Ý Tý.
+ Ngủ đêm tại Ý Tý
Ngày 2 (chủ nhật - 17/03):
+ Sáng dậy sớm săn mây, thăm cầu Thiên Sinh, ăn trưa ở Mường Hum, tối về Lào Cai lên tàu về HN ( or lên oto Sao Việt).
Ngày 3 ( thứ 2 -18/03): Có mặt ở HN, đi làm.
Kinh phí dự kiến : 1tr200. Tùy thuộc vào độ ăn chơi của cả đoàn, thiếu thì đóng thêm, thừa thì nhậu nhé.
Mình tuyển xế và ôm nhé.
Lịch ọp lần 1 là 19h30 ngày 06/03, địa điểm là ngay ngã tư Trần Nguyên Hãn và Lý Thái Tổ ( gần cổng chính cung thiếu nhi). SDT của mình : 0982.240.683. Hôm đó mọi người mang 500k đi đóng để mình còn đặt vé tàu xe nhé.
Đoàn ọp lần 2 19h30 ngày 13/03, địa điểm là ngay ngã tư Trần Nguyên Hãn và Lý Thái Tổ ( gần cổng chính cung thiếu nhi).
Hiện có 1 xế rút lui do đó đoàn cần tuyển thêm 1 xế nữa nhé.

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
Thế là hết tuyển xế rồi hả Hiếu? - Anh Tuấn Anh (năm ngoái đi YT cùng em và Moon)

Anh với em hằng đi thì sáng mai em book vé luôn cho. Mai em book thêm 2 vé nữa nhé. Cho em số điện thoại của anh nhá.
@Cả nhà : Tối mai mọi người nhớ đi ọp đầy đủ nhé.

Cập nhật tình hình sau buổi ọp lần 2 như sau:
- Nhà mình chốt lại có 9 xe full xế ôm, trong đó có 2 xe của Mr Ngựa hoang và Mr Tuấn Anh sẽ xuất phát từ Lào Cai. Bác Ngựa hoang và bác Tuấn Anh tự lo xe hộ em nhé.
- Toàn bộ vé đi và về mình đã đặt hết, mọi người tập trung ở cổng chính bến xe Mỹ Đình lúc 8h15 nhé ( ko cao su nhá mọi người).
- Đồ dùng cá nhân thì mọi người tự mang, mình chỉ mua cho đoàn ủng đi mưa, găng tay và túi bọc balo.
- Danh sách xế ôm nhà mình gồm :
1. Mr Đăng - Ms Xuyến
2. Mr Sơn - Ms Hương
3. Mr Hiếu - Ms Thanh
4. Mr Vỹ ( ngựa hoang) - Ms Hà
5. Mr Nghĩa - Ms Ly
6. Mr Ánh - Ms Quyên
7. Mr Hùng - Ms Điệp
8. Mr Tuấn Anh - Ms Hằng
9. Mr leader ( Hiếu ) - Ms Ngọc Anh.
Ai có thắc mắc gì thì pm cho mình hoặc hỏi trên topic nhé. Hy vọng ko còn ai rút lui giữa chừng nữa, hẹn gặp lại mọi người ở cổng chính bến xe Mỹ Đình.

Đội này về chưa thấy động tĩnh ảnh ọt gì nhỉ:D
Không biết mọi thứ trên đó có thuận tiện không:-?

Đội này về chưa thấy động tĩnh ảnh ọt gì nhỉ:D
Không biết mọi thứ trên đó có thuận tiện không:-?
Đội này chém gió ầm ầm trên fb chứ chẳng chịu chia sẻ gì trên này cả. Tình hình các bác cứ xác định là đi chơi thôi đừng chú trọng quá vào việc săn mây ko lại thất vọng vì ko gặp được mây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,636
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back