What's new

[Hỏi đáp] SG -> An Giang 2-3 ngày, mong anh em giúp đỡ

leohp

Phượt thủ
Dự định là chuyến khám phá An Giang lâu lắm rồi, nhưng bất thành, nay rảnh rỗi cuối tháng, quyết làm 1 quả cố gắng đi hết các cảnh đẹp nơi đây.
Mình dự định đi xe máy 2 người, thời gian chắc 3 ngày 2 đêm cho thong thả, nên mình cần hỏi anh em kinh nghiệm đi trước 1 số thông tin sau:

1) Với dự định khởi hành từ 4-5h sáng ở SG xuống An Giang thì mình nên đi cung đường nào nhiều cảnh đẹp ( ngoài QL 1A )?

2) Xuống An Giang thì nên nghỉ ở Long Xuyên hay Châu Đốc cho thuận tiện?

3) Tham quan các thắng cảnh nổi tiếng ở An Giang, nên đi những chỗ nào và giá cả thế nào?

4) Ăn uống chỗ nào ngon lành, đặc sản ý ;)

Cám ơn anh em đã đọc và giúp đỡ, thắc mắc gì sẽ hỏi thêm sau.

Chào bạn,tối mai mình cũng đi An Giang nè.
Mình chỉ góp ý phần sô 2 thôi àh.Bạn nên ở Long Xuyên chơi một đêm rồi hôm sau hãy lên Châu Đốc và nếu bạn muốn chạy ra biên giới Tịnh Biên theo QL 91 khoảng vài giờ...
Còn về đặc sản thì có bún cá gần bờ hồ TP Long Xuyên ăn cũng ngon bạn à.Đợt này chủ yếu mình sẽ đi rừng tràm Trà Sư và lòng vòng ở Long Xuyên thôi vì mấy chổ kia mình đi rồi.
Hay là đợi mình đi về rồi mình chia sẽ với bạn nhé.

Chào mừng bạn đến an giang quê tôi. Nếu có thời gian bạn theo cung đường này nhé.
SG-ql 1-TGiang-Ngã ba an hữu-cao lãnh qua phà-chợ mới-qua phà vàm nao-phú tân-tân Châu- Châu đốc- tịnh biên-tri Tôn-thoại Sơn-Long xuyên-phà vàm cống-ql 80 sa đéc- mỹ thuận-TGiang-SG.

Trừ ql1,ql 91,ql80 các đường tỉnh lộ hẹp chạy xe nên chú ýdo nhà dân sống cặp hai bên đường (cẩn thận kg bao giờ thừa bạn ạ).

Ăn uống thì quê mình có
Lẩu mắm,lẩu cua đồng,bánh xèo bông điên điển,cá linh kho mía,các món bò (dưới chân núi sam), bún cá Châu đđo và kính thưa các loại mắm...

Nếu bạn cần gì thêm cứ pm cho mình

Mình mới đi Long Xuyên về nè,mà trời mưa quá trời luôn nên không đi nhiều được,mưa gì mà mưa từ 4h sáng cho đến 2h chiều luôn nhưng gì tinh thần ăn chơi ta mang áo mưa vào đi luôn.

Hình ảnh lăn lộn ngoài bến xe lúc 1am nè.

Hai chiếc xe vào áo mưa.Lúc này bọn mình đang đi chùa Miên mà đói quá nên ghé vào quán bên đường ăn bánh khọt và đường vào chùa thì chỉ có một con đường duy nhất nên cứ chạy thẳng...sau khi các bạn chạy qua cây cầu Tôn Đức Thắng và vòng qua bên phải phía bên dưới chân cầu và chạy thẳng.

Tranh thủ chụp chị làm bánh cho mình ăn cái đã...

Đây là con đường chạy vào chùa Miên nè,trời mưa đường trơn nên chạy không nhanh được và với tiêu chi an toàn là chình nên chạy từ từ vừa ngắm cảnh và ngắm mưa cho dù lạnh run luôn ồi.

Mới vào tới cổng chùa là mấy đứa bé chạy ra kêu anh ơi chụp hình cho tụi em đi...

Tháp xá lợi...nè..trời mưa nhỏ chỉ có máy KTX chụp được thôi...còn cái máy của mình thì bỏ trong giỏ mang đi rồi mang về nhưng cũng tranh thủ chụp vài tấm chứ.

Còn tiếp...

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back