What's new

SG -Cam - Lào - Thái - Hà Nội: Lên đường 6/6

Status
Not open for further replies.
Nhà em có lịch trình sau muốn rủ các bác join. Nhóm đi đẹp nhất là 2 - 3 xe, lịch trình mở, có thể bỏ ngang tùy ý.

Cung đường chi tiết sẽ có sau nhưng ngày thì đại khái dư sau:

10/6: sài Gòn - cửa khẩu Hoa Lư - Cambodia ( có thể khởi hành sớm hơn từ 6/6 sẽ fix trong tuần này)
18/6: Về Việt Nam từ Lào qua 1 trong số các cửa khẩu Sop Hun hoặc Nậm Xôi
20 - 21/6: Minsk Olympic Thác Đa
24 - 27/6: Tây Bắc

Rất mong các bác vào ném đá chia sẻ kinh nghiệm...vân vân

Last edited:
Co ve la mua mua cuoi cung da den o Thuong Lao... May hom nay chieu nao cung mua, thinh thoang mua ca luc sang som,

Sang nay sau mot cuoc "ky ngo" o Luang Prabang cuoi cung vo chong em cung dut ao len duong tiep tuc hanh trinh...

12h roi Luang Prabang len duong di Udomxay, tong chieu dai la 190km, tuy nhien 100km duong cuoi cung tu khi di vao duong 4 ( hay duong 1 nhi em ko nho ro) thi duong xau kinh khung, o voi khap noi, troi mua nhieu nen duong co doi khuc rat tron,... Cuoi cung thi cung den Udomxay vao luc xe chieu.

Udomxay nho, thanh pho nam trong may. Tu dung thich dat ten la: Udomxay the Low Cloud City :)

Luc hoang hon buong xuong o Udomxay 2 dua phi em Minsk len thap chua nhin may lan voi suong phu trang thanh pho,,, mat troi lan sau nhung day nui trung diep dep kinh khung.

Ngay mai roi Udomxay di Luang Nam Tha va co the la tiep tuc di Huay Xai.

Tien the bac Du Gia, hoac bac My co vao topic nay cho em hoi di tu Phong Sa li ve Tay Trang thi di theo duong nao., Co tinh nao o gan Tay Trang nhat co the ngu lai duoc khong?

Vi du neu bon em bo qua Phong Sa Li ma chay thang tu Luang Nam Tha ve Tay Trang trong ngay neu ko kip qua cua khau thi nen ngu lai dau...

Thank kiu kiu kiu kiu...

( to cac chi em: Toan mua ao phong thoi I love Luang Prabang :)) minh co the mac dong phuc ao day xong di nhau nhau nhau...)

Theo như em tìm hiểu thì option về Điện Biên của bọn em như sau

+ Nếu đi từ Luang Nam Tha vẫn phải quay về qua Udomxay

Luang Nam Tha - Udomxay: 125km
Udomxay: Muang KHoa: 11okm
O/N ở Muang KHoa ( hoặc Muang Mai?)

Ngày hôm sau:
Muang KHoa - Dienbien - Mộc Châu: 110km + >200km( ở giữa có bạn Muang Muang Mai ( Na Son có ngủ đc ko?)

+ Nếu đi từ Phong Sa Li:

Phong Sali - Bountai =- Muang Khoa: 205km
O/n
Hôm sau về Điện biên

Bác nào có thông tin Muang KHoa hoặc Muang Mai vứt em một mẩu nhé...

Mặc đồng phục đi cưới cưới cưới :D

Hôm nay ngồi soi một cái bản đồ nữa ở 1 cty giao thông mới thấy đường bộ lên HX chuối thật.

Từ Luong Nậm Thà về đến Mường Xai là ngược lên Mường Khoa - Mường Mai đi Tây Trang - Quốc lộ 4 to đùng đoàng (đấy là nói theo bản đồ).

Mường Xai có vẻ to chắc ngủ đc, đợi tý bạn chụp cái ảnh lên xem thế .
Trên bản đồ Viẹtnam mình thì Mường Mai phải to cỡ Sông Mã hoặc Điện Biên Đông

picture.php

Last edited:
Theo anh nên bỏ qua Phongsaly vì đường đèo dốc khá gắt,đi Minsk đang dở chứng cũng mệt đấy.Đường từ ngã ba Sinsai(lối rẽ đi Phongsaly là toàn đường đất).Từ U đôm xay về Mường Khoa là đường nhựa-từ Mường Khoa đến Mường Mày về Tây Trang là đường đất pha lẫn cấp phối( QL4)
Mường Khoa và Mường Mày là 2 thị trấn nhỏ tý teo.Đã đi Lào thì đừng hỏi hoành tráng nhé,nó bé nhỏ như người Lào vậy...Theo anh nên ngủ tại Mường Khoa thì hay hơn.Xin ngủ nhờ khi lỡ độ đường cũng đơn giản .Nhớ tính đường để về cho chuẩn,xăng đổ đầy vào.Dọc tuyến đấy xăng hiếm .Không cần thiết phải đi đêm.

Cho 1 đ/c cứu hộ .Anh Xay người Lào ở Mường Khoa( lấy vợ Việt,mở hàng ăn ở Mừong Khoa) ,tay này nói tiếng Việt sõi hơn người Việt(học ở VN hơn 10 năm).Có xe ô tô nhỏ,hay đưa khách DL đi tuyến U đôm xay -Phong sa lỳ -Tây Trang ... rất thông thạo đường xá và rất nhiệt tình. Có gì cần hỏi cứ Đt vài phút cho anh Xay là ổn thôi.

ĐT : 00856.88210830 - 2398707 - 2845474.

Hi bạn Linh,

Mình cũng ấp ủ cung Cam-Thailand-Laos khá lâu rồi mà chưa có thời gian. Đợt này đã xin nghỉ phép để có thể xuất phát từ khoảng 6/7, nhưng vẫn còn thiếu khá nhiều thông tin và kinh nghiệm.

Không biết khi nào Linh có mặt ở Hà Nội và khi nào thì quay vè Sài Gòn vậy? Mùng 2/7 mình sẽ ra Hà Nội và khoảng mùng 5 sẽ quay lại Sài Gòn để 6/7 lên đường.

Rất mong được mời bạn vợ chồng bạn Linh 1 chén rượu nhạt để giao lưu và hỏi thăm kinh nghiệm .

Linh cho mình xin số điện thoại luôn nhé.

Mình tên Huy - 090.7986.090

P/S: Ah, mình cũng đi Minsk luôn đấy ( SaiGon-Minsk )

Chuyến đi đã kết thúc từ năm 2009 , bạn Acool muốn hỏi thông tin thì pm cho vợ chồng nhà Linhevil nhé. Chúc vui.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back