What's new

[Chia sẻ] SG - Cần Thơ - SG: Những bến phà như ngày xưa! Và khi phụ nữ tìm đường :)

Mình viết topic này vì mình là người vô địch về đi lạc, dù trong tay có đầy đủ định vị, bản đồ, những lời hướng dẫn .... nên gần như mình di chuyển bằng cách hỏi thăm đường tại chỗ là chủ yếu, vài km hỏi một lần. Sau mấy chục năm được nghe những người xung quanh hướng dẫn đường đi cũng như tự mình đọc bản đồ :D mình phát hiện ra là tư duy của phái nữ về định vị hình như khác với phái nam (hihi ít ra là đúng với mình), vậy đích thị google map là được mấy anh làm rồi :ROFLMAO::ROFLMAO::love:

Những khái niệm ĐT 868, ĐT 743, QL57, QL60 ... đối với tui là những khái niệm không thể tiêu hóa được. Sau 27 năm biết chạy xe máy (hihi biết chạy từ 14 tuổi), rong ruổi miền Tây bao nhiêu lần, con đường duy nhất khi gọi tên mà tui biết nó ở đâu là Quốc Lộ 1A, bởi vì tui nhớ là cứ đâm thẳng mà chạy thì chính là nó.

Tui cũng không biết tại sao mình lại như vậy, cuối cùng :LOL: lần này với đoạn đường Sài Gòn - Cần Thơ bằng xe đạp, đủ chậm để nhận ra vấn đề của mình, tui đã phát hiện ra rằng: tui không kiếm ra các "địa danh" đó được vì nó không được ghi trên biển số nhà! :ROFLMAO::love:o_O

Topic này hy vọng giới thiệu với các bạn một cách chỉ đường mà tui nghĩ rằng, nếu cứ chỉ theo cách này thì chắc cô nào cũng đi đến được :sneaky:;). Và mong các anh sẽ hiểu tại sao "chỉ hoài mà cổ cũng không tìm ra" ??
159108

Last edited:
Đi xe máy SG-Cần Thơ ê hết mông, muốn làm chuyến xe đạp về Cần Thơ mà không dám. ACE có nhiều kinh nghiệm xin chia sẽ chạy đường trường sao không nát toét mông với. Nghe các bác lớn tuổi nói chạy nhiều thế này sau này vô sinh, lo lắm...

Chắc lớn tuổi rồi cũng không cần sinh nữa nên không lo bé ạ :ROFLMAO:

Xe đạp cũng có các dụng cụ hỗ trợ, bạn search là sẽ biết ngay nhé.

Ngưỡng mộ mợ quá !!! Tui đạp 50 km là tắt thở rồi. Có thằng bạn nó đạp đi Cà Mau hết 3 ngày, nghỉ ngơi 2 ngày rồi đạp về hết 3 ngày...bái phục nó luôn !!!!😁

Em giỏi quá, ngưỡng mộ. Còn chuyện hay lạc đường, bình thường thôi. Anh thường xuyên đi lạc, ngay giữa Sài Gòn.

Hihi cảm ơn anh, mừng là có anh không cười em vụ đi lạc, vì bạn bè em chơi lâu ngày là đều "cấm" em chỉ đường đi :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back