What's new

[Chia sẻ] SG-Phan Rang-Đà Lạt: Sâu nặng miền Trung, nắng gió Tây Nguyên. Ta độc hành.

SG-Phan Rang-Đà Lạt: Sâu nặng miền Trung, nắng gió Tây Nguyên. Ta độc hành.

"Cuộc đời là những chuyến đi" chưa bao giờ là một chuyến hành trình êm ả, rồi cuộc đời sẽ cho ta nếm trải đủ cay đắng ngọt bùi, sẽ đưa ta qua những khó khăn thử thách, sẽ nhấn chìm ta trong vui buồn sướng khổ, để rồi bỡ ngỡ nhận ra cuộc đời chưa từng là một chuyến đi cổ tích như ta vẫn mong ngóng được thấy hàng đêm trong giấc mộng. Rồi sẽ rất mau chóng ta ao ước được quay về, núp dưới sự bảo bọc che chở của gia đình nơi mà ta từng mong muốn rời bỏ, khao khát tìm về chốn yên ổn, thân quen.
Vi vu khắp nới với gia đình bằng xe hơi nhiều rồi, nhưng trong lòng vẫn nghĩ sẽ có ngày nào đó mình sẽ thử cảm giác làm "phượt thủ" chính hiệu xem như thế nào. Thế là vào một ngày đẹp trời, thủ thỉ với bà xã ước muốn của mình.
Bà xã mình phán 1 câu: " Ok anh, anh nên đi thử, nhưng đi tới đâu là gửi hình về cho em."(BB)(BB)
"Ok, bà xã"(BB)(BB)
Thế là sang ngày hôm sau lo xách xe Airblade thần thánh đi thay nhớt, lọc gió... rồi chuẩn bị 1 mớ phụ kiện bảo hộ cho chuyến đi.
20170724_113543 by truongbinhdong, on Flickr
Ngay trong buổi chiều ngày hôm đó lên plan luôn. Kế hoạch như sau:
**Ngày 1 T6 21/7/2017(~500km): SG - Bà Rịa - Hồ Tràm - Lagi - Mũi Kê Gà - Phan Thiết - Bàu Trắng - Ven biển Vĩnh Hy - Phan Rang.
Screenshot_20170724-184313 by truongbinhdong, on Flickr
Kế hoạch là sáng 4h30 xuất phát, nhưng loay hoay chẩn bị đồ đạc nên 5h30 mới rời khỏi nhà được.
20170721_051450 by truongbinhdong, on Flickr
20170721_051508 by truongbinhdong, on Flickr

Re: SG-Phan Rang-Đà Lạt: Sâu nặng miền Trung, nắng gió Tây Nguyên. Ta độc hàn

Ảnh bác chụp đẹp quá, tất cả hình ảnh của em chỉ chụp bằng phone thôi.

Năm ngoái mình đi con đường từ chùa ve chai đi Cầu đất xấu kinh khủng ,nay đã làm xong rồi phải không ? Còn đoạn nào xấu không ?

Năm ngoái mình đi con đường từ chùa ve chai đi Cầu đất xấu kinh khủng ,nay đã làm xong rồi phải không ? Còn đoạn nào xấu không ?

Đường đi từ Trại Mát qua cầu Đất về D'ran qua đèo D'Ran nay đã làm xong tốt 100% nhe anh !

hay quá bác, mình đang có ý định đi cung đường này một mình một ngựa. Có bác tham khảo thêm.

Mình đi cũng theo kiểu hành xác quá nên cũng không thăm thú được nhiều, bác có thời gian đi thì cứ thong thả

Mình thấy QL28 có đèo Gia Bắc đường đó đẹp hơn QL28B

Cám ơn Bác.
Bác siêng đi thật chứ em là em chịu thua.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back