What's new

Siem Reap, đền Preah Vihear từ mùng 5 - 10/ 11

Bọn em nhóm 3 người đã book vé bay thằng HN _ Siem Reap ( 2 chiều ) từ ngày mùng 5 - 10/ 11. Mở topic để rủ xem có bạn nào hay nhóm nào đi cùng dịp thời gian này để share chi phí.
Dự kiến đi Angkor ( 3 ngày ), đền Preah Vihear giáp ranh giữa Cam - Thái ( 1 ngày ).

Lịch trình dự kiến của bọn mình là.

Tối thứ 7 ( 5/11 ) bay đến Siem Reap.
Chủ nhật, thứ 2, thứ 3 ( 6 - 8/11 ) đi thăm quan quần thể Angkor
Thứ 4 : 7/11 : đi đền Preah Vihear ( đi trong ngày) . Từ 6h sáng đến 8 tối. ( đã có thông tin đi 1 ngày , thuê xe và hướng dẫn khoảng hơn 200 $ cho 1 chuyến ).
Thứ 5 : 8/11 : Nghỉ ngơi ở Siem Reap, đi chợ mua sắm.. Chờ giờ lên máy bay bay về Hà Nội.

Những bạn ở Sài Gòn thì dễ rồi. Còn những bạn ở HN thì có thể bay vào Sài gòn và đi xe bus đến Siem Reap. Vì bọn mình book vé giá rẻ nên bay thẳng từ Hà Nội sang. Hội tụ ở Siem Reap vào tối thứ 7 là ổn :D

Chi phí dự kiến khoảng 300$ chưa kể tiền vé may bay. Nhìn chung là ăn uống, thăm quan đều " campuchia ". Đi đến đâu campuchia đến đấy :D

Bác nào có kinh nghiệm gì đi Preah Vihear thì share cho em với ạ
Bọn em xin cảm ơn. :D

Last edited:
Cảm ơn mod đã nhắc nhở. Bọn em đã thêm rùi ạ :D Nếu mod có kinh nghiệm gì thì share cho chúng em với ạ. Em cảm ơn :D

Chào bạn, mình thấy bạn than topic của bạn sao ế ẩm quá, bản thân mình có vài ý cho câu hỏi của bạn nên mình post ở đây hi vọng một phần nào giải đáp đc thắc mắc của bạn.

Thứ nhất, về nội dung chi tiết lịch trình ăn chơi của bạn đưa lên mình thấy không hấp dẫn như những đợt đi Camp khác, chẳng hạn mình có đọc đc một topic Camp của một bạn nào í (trong này nè - mới đây thôi, nhưng mà quên tên chủ thớt roài (BB)) , bạn í đưa lịch nghe hấp dẫn vô cùng, mình nghe đi bar, khu Tây buổi tối, dạo dạo tám tám là mình đã thấy khoái rùi mặc dù mình không thích đi Camp.

Thứ hai, mình thấy đi Camp mà chi phí tới $300 không tính vé máy bay là cao. Vì mình biết có một đoàn đang định đi Sing và Malay tháng 11 này (không mở topic trong forum này) (đi bụi thôi - 4 ngày 4 đêm) mà total phí anh trưởng đoàn ảnh tính chỉ có không quá $300 bao gồm vé máy bay giá rẻ đi Sing luôn rồi.

.................

Tạm thời mình chỉ mới nghĩ ra nhiu đóa thoai, hehe, có gì góp ý với bạn nữa mình sẽ bổ sung, hihi.

Thân ái.

Last edited:
Thực ra chi phí trên là bạn ý tính cho nhóm 3 người. Nên bọn mình đang muốn tìm thêm người hoặc có nhóm nào đi cùng thời gian ấy để share chi phí. Nếu 1 nhóm khoảng 4 đến 6 người thì chi phí tầm 200$ thôi.

Thực ra lịch của bọn mình khá phong phú, bao gồm 1 tối đi xem múa Aspara, 1 tối vào Angkor, vì mình thấy có mấy bác đã từng đi Cam chụp ảnh đền lúc lên đèn rất đẹp. Và tất nhiên có cả đi bar hoặc massge chân nữa :D

Vì chi phí đi Preah Vihear khá cao, hơn 200$/chuyến/6 người. Nhưng qua 2 điểm trên đường đi là Beng Meala và Koh Ker đều nằm trong quần thể Angkor. Koh Ker là kinh đô cổ, được xây dựng và tồn tại chỉ trong 23 năm rồi rơi vào quên lãng, Koh Ker có kiến trúc hoàn toàn khác với kiến trúc Angkor, có hình kim tự tháp với những bậc đá lên đỉnh gần như dựng đứng.

Đền Preah Vihear thì khá nổi tiếng vì đền nằm trên đất Cam nhưng lối vào từ phía Thái Lan và đền đã được UNESSCO ghi nhận là di sản thế giới, mình đã tìm hiểu là chúng ta có thể vào đền từ phía Cam vì họ đã mở một lối đi từ phía Cam và thời gian này khách du lịch vẫn đến rất nhiều. Mình chọn xe 6 chỗ gầm cao vì nếu trời có mưa, đường xấu thì vẫn có thể đi được.

Hiện tại đã có 1 bạn tham gia cùng bọn mình nên nhóm có 4 người rồi, hy vọng sẽ có thêm bạn tham gia

Bạn chủ thớt cho mình hỏi bạn book vé của hãng nào và giờ giấc ra sao. Nếu search được vé hợp lý mình sẽ join. Đợt trước VNairline khuyến mại đã bỏ lỡ rùi, giờ tiếc đứt ruột hix

Bạn chủ thớt cho mình hỏi bạn book vé của hãng nào và giờ giấc ra sao. Nếu search được vé hợp lý mình sẽ join. Đợt trước VNairline khuyến mại đã bỏ lỡ rùi, giờ tiếc đứt ruột hix

Mình book của Vietnamairline từ đợt khuyến mại đó.
Lúc đi là ngày 5/11.
Đi từ: HANOI, VIETNAM (HAN) Giờ khởi hành: 15:25
Đến: SIEM REAP, CAMBODIA (REP) Giờ đến: 17:10
Lúc về là ngày 10/11
Đi từ: SIEM REAP, CAMBODIA (REP) Giờ khởi hành: 19:45
Đến: HANOI, VIETNAM (HAN) Giờ đến: 21:25

Bạn có thể bay từ HN - HCM cũng được ý :D . Rất vui nếu có bạn đi cùng chuyến này :D

@Daniela : Cảm ơn bạn nhé. Cái mình đưa ra đều rất ngắn gọn và tiêu chí chỉ là để mọi người hình dung ra lịch trình :D. Còn về chi phí thì có thể hơn, có thể ít đi. Và bọn mình ko thu tiền gì cả. Đi đến đâu, tiêu gì đều góp tiền tại chỗ. Gặp nhau ở Hn thì tốt ko thì cứ lúc đó bạn nào ở Campuchia, muốn join thì cùng đi cho vui thôi :D.

Đã tìm được tour đi đền Preah Vihear 1 ngày rùi. Hiện tại bọn mình đã có 3 nữ. Vẫn muốn có thêm thành viên mới :D he he

Trước sang Siep Riệp mình đi với 1 anh tuk tuk (4 ngay = 48$).
Anh ý lịch sự, đúng giờ và đi khá an toàn.
Bạn gọi sang hẹn xem nhé.
Anh Touen: 00855. 979.673.149
Neu ban thuê a Touen đi tuk tuk thì cho mình gửi anh ý ít quà VNam nhé.
(Bác ý vẫn ntin hỏi thăm mình suốt)
Cám ơn bạn ^.^
Bimbip.

Cảm ơn bạn Bimbip nhé, bây giờ mình mới vào topic và cũng chuẩn bị lên đường, ko biết làm thế nào để liên lạc đc với bạn :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back