What's new

Siem Reap - Vùng đất của những ngôi đền.

Em đi chuyến này hồi tháng 4. Hôm nay ngồi đọc lại, thấy bồi hồi quá. Siêm Reap thì mọi người ở đây đi hết rồi còn gì. Nhưng đó là chuyến đi em rất yêu thích. Chuyến đi của em bắt đầu từ Bangkok, chạy qua cửa khẩu poipet rồi đến Siem Reap luôn. Không có nhiều thời gian nên không qua Phnom Peng được (thời gian, tại sao lúc nào cũng là thời gian). Chẳng hiểu ngập ngừng thế nào mà mãi chả dám viết bài lên đây. Tự nhiên hôm nay, đọc lại phần hồi kí mình viết, lại có can đảm. Mong các bác ném đá... nhè nhẹ thôi ạ! hìhì

Phù, xong phần giới thiệu!

picture.php

đây là cái Map 3D. Nhưng em khôgn làm thế nào cho to lên được. Ai cần to ;) thì PM cái email cho em ạ!

Last edited:
Hôm đó mình lười dậy sớm nên bỏ lỡ mất cảnh Angkor trong bình minh hùng vĩ. Tuy nhiên thậm chí giữa trưa Angkor Wat cũng thật là đẹp rồi.

Nhớ lúc đi ra, ngồi nghỉ ở gốc cây có 2 bé người Cam tới mời mua đồ lưu niệm. Hai bé nói vừa tiếng Anh vừa tiếng Việt, rất lanh và ngộ nghĩnh. Một cuộc hội thoại thật là thú vị. Rồi 1 lần đi lạc đường phải dừng lại hỏi 1 chú xe ôm. Hỏi tiếng Anh 1 chặp mà không bên nào hiểu bên nào, chú hỏi lại "Việt Nam?", bọn mình gật 1 cái là chú kêu lên "ối giời ơi, giờ đi đâu?" :D

Nhắc lại thấy nhớ mấy ngày bên đó quá.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back