What's new

SIN và Malai 6 ngày BỤI BẶM ...trở về

Đi tử 25/10/2012 tới 31/10 về lại VN, mải đến hôm nay mình mới kể lại cho ACE nghe ...vv..và vv về chuyến đi này !!!
Và Kết Thúc bằng một Câu : KHÔNG BAO GIỜ TỚ đi 2 nước này nữa ,!!!!!! Hic
Số là như vầy , thong thả tớ sẽ trỉnh bày nhá
Đoàn đi gồm có :
Saba - Nam
Duyfurbiz
AnhsonQ - Nam
Bạn anhsonQ - Nữ
Sam - Nữ
HUY ( nhập đoàn sau khi tới Sin )
Tran Duc Nguyen
Tổng số 7 người

attachment.php
[/IMG]
Duy ,Nguyên ,Saba ..tại Phi trường chờ Sam
attachment.php
[/IMG]
Tới sin lúc gần 1 am
attachment.php
[/IMG]
Chờ đợi tại Phi trường ,đói mệt,buồn ngủ...còn bị Cảnh sát Sin đuổi không cho ngủ trong Phi trường ???
attachment.php
[/IMG]

Theo ý chung của nhóm là do đến Sin sớm nên đề nghị ngủ trong Phi trường ,chưa chekout ,,,,,do vậy Police Sin đi tuần ,thấy Bà con nằm la liệt, tụi nói hỏi Tại sao tụi bây nằm đây ? Trả lời Tụi tao chờ sáng để về Hostels.....
Thằng Police nói : Tụi Bây phải tới quầy Chekout ,đóng dấu nhập cảnh SIN và chờ ngoài đó!!!!!!!!!!!!!????
Vậy là lo gom đồ đạc move ....đi vòng vòng kiếm đồ ăn và cafe chờ sáng...
attachment.php
[/IMG]
SaBa va AnhsonQ ...zot lẹ
attachment.php
[/IMG]
Nhìn thực đơn ...Má ơi Chai Bia $$$$ @#$%%^6 giá gần $200 ngàn Vn !!!
attachment.php
[/IMG]

attachment.php
[/IMG]
Mì củng gần 200 K ? Nhịn luôn ...hic
attachment.php
[/IMG]

Sau một đêm thiếu ngủ ,đi bộ hơn 3m km tìm về Hostel cả đoàn nhận phòng ,$$20 sin cho 5 người =100 $$,
Cáp phòng bé như cái Hộp diêm ,ngủ từng giường đôi ( còn tệ hơn Nhà Tù bên Mỹ ,vì nhà Tù USA còn có toilet và nhà tắm
ở trong phòng .....) còn đàng này tốn $$ ,lai chỉ có sáu cái giường nhỏ xíu ,hôi rình ...còn phòng tắm & toilet thì phải đi xa bên ngoài ....Mình tức quá nói vô mặt Thằng Chủ Hostel : Your Hostel like the Jail ...F ..U ?? Thằng Tàu trợn mắt nhìn tớ!!!không biết nó có hiểu ? mà bỏ đi một nước !!!
Mình nghỉ bụng : kệ cha nó, ráng đở đêm nay ,mai kiếm chổ khác
attachment.php
[/IMG]

attachment.php
[/IMG]
Ngủ được vài tiếng ,bà con tranh thủ chạy ra Chinatown kiếm đồ ăn....
attachment.php
[/IMG]
Chổ này bán cháo Ếch ,cháo cá gì gì ...hổng biết kêu đại; ăn dở Bà cố luôn ....
attachment.php
[/IMG]

Mở đầu topic là thấy có chiều hướng không vui rồi. Lót dẻp ngồi hóng. Ở Sin mà bạn F.U người local luôn, phục bạn sát đất.

Mở đầu topic là thấy có chiều hướng không vui rồi. Lót dẻp ngồi hóng. Ở Sin mà bạn F.U người local luôn, phục bạn sát đất.

@Bác locnguyenlv ,Em ức là Cái Thằng Tàu Singapore ,nó quãng cáo cái Hostel của nó nào là rẻ ,sạch sẽ bla..bla...Nhưng khi thấy mình không kiếm được chổ nào khác nên nó Cà chớn ,em không dám pót cái hình Nhà tắm + Toilet ..bà con nhìn là ói liền !!!!Do bị ấn tượng khi đến Sin bị mấy thằng Police đuổi ,lại gặp thằng Chủ Hostel bullshit cho nên em mới F..nó luôn ,có điều thằng này tiếng Anh nó cũng ba trợn,hơn nửa chắc nó bị nghe chửi riết nên cũng quen ...hi hii
Do ngủ trể ,nên nhóm đã chia nhau tranh thủ đi tham quan ,mình đậy trể nên mò mẩm tự đi MRT
attachment.php
[/IMG]
Duy và Bé Xù trong Metro đi Marina Bay ...
attachment.php
[/IMG]
Bản đồ tại Marina Bay ,tới đây bị lộn ,thấy tòa nhà Nhưng đi bộ khá xa ..!!lại trở lại Metro đi tiếp ..
attachment.php
[/IMG]
Hình Em nó đây ..
attachment.php
[/IMG]

Mò mẩm ,dọ hỏi riết củng tới...
attachment.php
[/IMG]
Duy @ Bé Xù ....
attachment.php
[/IMG]
Chủ thớt và Duyfurbiz dang tạo ..dáng
attachment.php
[/IMG]
Thêm 1 mẩu nữa...
attachment.php
[/IMG]
Chân dài Sin....
attachment.php
[/IMG]
Bên ngoài Marina Bay sand
attachment.php
[/IMG]
Thấy Con sư tử phía xa xa , nhưng phải đi vòng khá xa .....
attachment.php
[/IMG]

Last edited:
Zoom lại gần ...Phọt em nó 1 phát ...he he Cũng ok !!!!
attachment.php
[/IMG]
Một số góc ảnh khác
attachment.php
[/IMG]

attachment.php
[/IMG]

attachment.php
[/IMG]
Mẫu muốn mua cái này ....nè !!!!!!!!!!!!?
attachment.php
[/IMG]
Xong ,cám ơn nha ....
attachment.php
[/IMG]

@Bác Sơn: Bác cứ cay cú vụ hostel hoài vậy. Có như vậy thì mới đúng nghĩa với chuyến đi "bụi bặm", và thêm một trải nghiệm mới về "nhà tù" ở Sing.
Điều mà em thất vọng về Sing là đường phố cũng đâu sạch sẽ lắm đâu, mà suốt ngày cứ ca ngợi Singapore sạch đẹp.Em đang kiếm vài tấm hình post lên cho mọi người xem(cái này em không vạch lá tìm sâu nha).
Ở nước ngoài nếu không hài lòng về dịch vụ hay dịch vụ không như quảng cáo thì có thể F.......cho sướng miệng. Ở Việt Nam mà nói chuyện F......này nọ thì có mà nhập viện sớm.Hahaha.....!!!!

Mẩu muốn vô chổ này shopping tiếp !!!hic
attachment.php
[/IMG]
Cửa hàng LV ....mắc bà cố $$$$$
attachment.php
[/IMG]
Hai ngày ở Sin chán quá ,cả nhóm quyết định đi Malaisia luôn , cả nhóm kéo nhau đi ăn tối chờ xe..
attachment.php
[/IMG]
Ăn đồ Thái lan khá ngon và rẻ ..chẹp chẹp ,,....
attachment.php
[/IMG]
Đến giờ xe tới ,nằm rộng rãi ,ghế có mát xa .....
attachment.php
[/IMG]

attachment.php
[/IMG]

@Bác Sơn: Bác cứ cay cú vụ hostel hoài vậy. Có như vậy thì mới đúng nghĩa với chuyến đi "bụi bặm", và thêm một trải nghiệm mới về "nhà tù" ở Sing.
Điều mà em thất vọng về Sing là đường phố cũng đâu sạch sẽ lắm đâu, mà suốt ngày cứ ca ngợi Singapore sạch đẹp.Em đang kiếm vài tấm hình post lên cho mọi người xem(cái này em không vạch lá tìm sâu nha).
Ở nước ngoài nếu không hài lòng về dịch vụ hay dịch vụ không như quảng cáo thì có thể F.......cho sướng miệng. Ở Việt Nam mà nói chuyện F......này nọ thì có mà nhập viện sớm.Hahaha.....!!!!
Mình nhớ 2 Anh em chụp hình rác rưởi ở Sin nhiều lắm mà ,mình lục được tấm này....Sin chỉ mang tiếng sạch ở mặt tiền thôi ,chứ Saigon
cũng sạch vậy ..
attachment.php
[/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,696
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back