What's new

Singapore - Một tầm nhìn mới

Singapore - Botanic garden, Universal studios

Sau khi tìm hiểu thông tin từ các bạn đi trước, nhóm quyết định book vé tự đi khám phá 1 vòng đất nước Singapore từ ngày 1- 5 tháng 3. Chuyến đi thật sự là thú vị và mang lại rất nhiều điều bổ ích, nay xin đúc kết lại những kinh nghiệm mà nhóm đã trải qua góp phần vào kho tàng kinh nghiệm của diễn đàn phượt này.

Một số kinh nghiệm ngay trước mắt mọi người :

- Hải quan:
Trong nhóm có 2 bạn gái, trước khi đi nhóm sợ 02 bạn đó sẽ gặp khó khăn khi qua HQ, nên đã chuẩn bị mỗi người 500$ US và 500$ Sing để lận lưng khi qua HQ. Sau khi khai báo đầy đủ thông tin vào giấy nhập cảnh, nhóm ưu tiên cho 02 bạn gái đi trước, cầu mong đừng có việc gi :( . Nhưng thật bất ngờ, HQ ko hỏi gì cả,ko y/c trình vé máy bay khứ hồi hay tờ book KS. Họ kiểm tra hộ chiếu và tươi cười đóng dấu cái " Cộp" => ĐI QUA LUÔN :))

- Đồ ăn:
ở Sing thì bạn có thể ăn ở các foot court - tầm hầm dưới các trung tâm thương mại thì nhiều vô kể, cũng không đến nỗi khó ăn. Mack'donal hay KFC cũng rất dễ ăn.

Bài sau mình sẽ giới thiệu tiếp vài tấm hình mình chụp được khi đi dạo quanh Singapore.
BÀI REVIEW CỦA MÌNH SẼ XOAY QUANH NHỮNG NƠI NHÓM MÌNH ĐÃ ĐI QUA NHƯ :
- BOTANIC GARDEN
- USS
VÀ CÁC THÔNG TIN CƠ BẢN VỀ ẨM THỰC :
- CHỖ ĂN CUA GIÁ TỐT
- LẨU HẢI SẢN...

Last edited:
Chẹp Chẹp. Nhìn ảnh của bác mà e lại nhớ lại quá. Đợt hè năm ngoái đi 12 ngày ở sing mà vẫn thấy hơi ít:p. Nhìn ảnh của bác xong chắc hè này e lại quay lại Sing mất:p. Chúc bác vui vẻ;)

BOTANIC GARDEN - CÔNG VIÊN XANH SẠCH ĐẸP.

Từ Chinatown MRT đi tới Bótanic mất khoảng 40 phút tính luôn thời gian chờ xe bus. Sing lúc đó nắng nóng, nhưng khi vừa bước chân vào công viên toàn cây và nước, với không gian thoáng đãng làm con người từ trạng thái mệt mỏi chuyển nhanh qua trạng thái mát lạnh nhẹ nhàng :)

Bản đồ công viên :

Từ cổng bước vào sẽ gặp 1 hồ nước thiên nga mát lạnh :

Hồ nước rộng lớn, đâu đâu cũng có nước và nước :

Đi chơi nguyên ngày mệt rồi, tối về vc em quyết định thưởng thức món cua đặc sắc. 02 người mỗi người kêu con cua 1kg và 1 chai tiger. Ăn uống no say lấy sức cho ngày mai đi Universal studio

Chúc ăn ngon miệng :)

Tổng thiệt hại :(

MỘT NGÀY Ở ZOO
Sở thú ở Sing được thiết kế theo kiểu không gian mở, ko có những lồng sắt to đùng như thảo cầm viên ở VN, giữa con người và loài thú xem nhau dường như ko có khoàng cách. Chính em đây khi đi qua khu nhốt gấu, có 1 con thấy em dường như muốn nhào ra ngoài, em hết hồn vì khoảng cách giữa em với con gấu đó ngay chỗ em đứng rất gần nhau khoảng 2m. Nhưng sau khi vòng ra phía sau thì mới phát hiện ra có 1 tấm kính trong vắt ngăn 2 thế giới lại với nhau :)

Thông tin về vé :

Bản đồ vườn thú, rộng hơn Đại Nam của mình nhiều :)

Singapore, nổi tiếng là vùng đất lịch sự, văn minh và sạch sẽ. Quả k sai, vì em nhìn tấm ảnh chụp hình biển quy định khi đi xe bus là em biết rùi. :D Hy vọng em sẽ sớm được đến với đất nước văn minh này.

Du khách muốn đi hết Zoo thường thì thuê xe điện chở đi đến từng khu vực tham quan xong lại lên chuyến khác để tham quan tiếp, mỗi lần như vậy phải bỏ ra 10$S. Nếu ko muốn phụ thuộc thì thuê xe đạp điện 3 bánh cứ túc tắc mà đi. Em thấy tiếc tiền nên ko thuê các phương tiện đó mà đi bộ :( Ôi đi mới tới 1/2 Zoo đã mệt thở ko ra hơi rồi :( nào là đi đường thẳng, nào là xuống dốc, lên dốc, xuống cầu thang xem show.... SỨC NGƯỜI CÓ HẠN :( CHỈ CÓ SỨC TIỀN MỚI ĐƯA ĐI THAM QUAN HẾT ĐƯỢC.

Có nhiều chuyến xe điện chuyên chở khách đi tới từng khu để tham quan như thế này ở Zoo :

Nếu muốn tự đi, mọi người có thể thuê xe điện tự lái này :

Với gia đình có em bé, trẻ em vào zoo chuyện nhỏ, vì đã có dịch vụ cho mượn xe nôi, xe đẩy 1 hoặc 2 nôi thậm chí 3 nôi dành cho sinh 3 luôn :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,725
190,159
Latest member
gamethekings
Back