What's new

[Chia sẻ] sontung1987 và những câu chuyện về những lần nhập cảnh tại châu Âu

sontung1987 và những câu chuyện về những lần nhập cảnh tại châu Âu

Tại mỗi nước khi mình nhập cảnh, việc đầu tiên là các bạn sẽ đưa hộ chiếu ra cho anh biên phòng và chờ đợi những câu hỏi (nếu có) và đóng dấu. Được đi đi về về châu Âu khá nhiều lần, tại đây, mình sẽ chia sẻ các câu chuyện về vụ nhập cảnh cho các bạn :) Do thời gian cũng không có nhiều, mình sẽ chia bài viết ra làm nhiều lần và post từng đoạn do lúc nào có thời gian mới gõ được =)) Nó là sự thật, nhưng cũng chỉ là just for fun thôi nhé!

Re: sontung1987 và những câu chuyện về những lần nhập cảnh tại châu Âu

Những tình huống này hài thật nhỉ ... hi

Nhân tiện nói nói đến số trang hộ chiếu, sao mà mình ghét mấy bác hải quan cứ đóng dấu lung tung thế không biết, đôi khi phí cả trang luôn, mà đến hải quan nước khác lại tìm một trang mới tinh để đóng dấu hoặc đóng ở trang sát với trang dán visa.
Riêng khoản này thì Hải quan VN ngon lành phết, đóng liền nhau và đóng ở mấy trang cuối.

Thấy bạn nói vậy liền mang hộ chiếu ra kiểm tra, thấy các anh đóng dấu từa lưa vào trang Bị chú của mình roài. Thôi, tặc lưỡi chứ biết sao giờ.
Đóng dấu xuất cảnh vào trang bị chú có bị sao không ạ? Có ảnh hưởng đến việc xin visa hay xuất nhập cảnh sau này không ạ?

@Moon3008: MÌnh chưa gặp vấn đề gì cả bạn nhé. Hộ chiếu đó minh đã xin visa UK, châu Âu, Nhật, Hàn và nhiều nước khác và xuất nhập cảnh bình thường nhé.
Cám ơn bạn nhiều nha, à cho mình hỏi thêm là có dấu mộc xuất cảnh là ổn rồi đúng ko ạ? do mình gặp chút rắc rối khi đọc vân tay, nên mình sợ sau này khi mình nhập cảnh nước khác nó lại báo là mình đã quá hạn xuất cảnh ở nước đó và phải nộp phạt tè le nữa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back