What's new

Srilanka: 16-23/ Mar/ 2013

Chào các thành viên nhà phượt,

Mình đã book vé chuyến đi Srilanka theo lịch trình sau:

16/Mar: Sgn - Bkk - 6:00pm bay đến BKK lúc 8:00pm,  ngủ bụi ở sân bay BKK 1 đêm
17/Mar: Bkk - Cmb - 6:00am bay đến Srilanka lúc 8:35am
22/Mar: Cmb - Bkk - 9:35am bay về BKK lúc 2:15pm, về BKK ngủ hoặc ngủ sân bay
23/Mar: Bkk - Sgn - 3:55pm bay về SGN lúc 5:30pm

Hiện tại chưa có lịch trình cụ thể sẽ tham quan những nơi nào vì thời gian còn khá xa. Mình sẽ ngâm cú cụ thể sau.

Chi phí chuyến đi, ( theo mình nghĩ, giá cả sinh hoạt ở Srilanka chắc cũng gần như ở India) nên dự tính binh quân mỗi ngày khoảng 30$ là đủ, ước tính tổng chi phí tối đa vào khoảng 250$~300$ là thoải mái (vé máy bay tính riêng nhé )

Visa Srilanka có thể xin e-visa hoặc tại sân bay.

Nhóm hiện có 4 người (3F+1M), các ACE hứng thú thì cùng tham gia cho vui nhé.

Rất vui khi có thêm bạn đồng hành :)

Last edited:
@ tommybsdinh,

Sao mình đọc trên các topic về Srilanka, ai cũng kêu BUS khiếp hết vậy ??? Chen chúc, đông đúc :(
Mình vừa đi INDIA về, thấy Bus bên India cũng ghê quá, xe thì cũ kĩ chắc cả 100 tuổi, k có cửa, k có máy lạnh ... toàn thuê xe riêng đi thôi.

Bạn đi lâu chưa ? Họ có những tuyến Tourist Bus như của Việt Nam mình không ? Như Mai Linh, Thành Bưởi, Phương Trang .. ???

Bus ở Sri nói chung là cũng khủng khiếp, cho dù mình chỉ nhìn nó từ xa thôi, cũ, xấu , no A/C, tuyến đường thì viết bằng tiếng Sri chứ ko phải lúc nào cũng có tiếng Anh cho bạn mò. Nếu đi đông người hoàn toàn có thể thuê xe, vừa chủ động đc thời gian, vừa đi được nhiều hơn, vừa tiết kiệm được thời gian đợi bus/tàu, xe lại vừa sạch sẽ thơm tho,tài xế bản địa sẽ đưa bạn đến những điểm ăn trưa trên đường mà bạn ko biết đường mà mò ra được. Bọn tớ thuê xe, trên đường thấy hoa quả có thể đòi xuống mua, thấy cảnh đẹp có thể đòi xuống chụp choẹt ...

Herher, sau khi đã tham khảo ý kiến của nhiều ng, em quyết định sẽ tham gia chuyến đi này ;) khi nào book được vé sẽ lên thông báo cho mọi người ạh :D
Chào thân ái và đoàn kết (BB)

@ tommybsdinh,

Sao mình đọc trên các topic về Srilanka, ai cũng kêu BUS khiếp hết vậy ??? Chen chúc, đông đúc :(
Mình vừa đi INDIA về, thấy Bus bên India cũng ghê quá, xe thì cũ kĩ chắc cả 100 tuổi, k có cửa, k có máy lạnh ... toàn thuê xe riêng đi thôi.

Bạn đi lâu chưa ? Họ có những tuyến Tourist Bus như của Việt Nam mình không ? Như Mai Linh, Thành Bưởi, Phương Trang .. ???

Hi bạn,
khiếp hay không là tùy cảm nhận của mọi người, theo quan điểm của mình đã phượt thì phải bụi...nên mình toàn đi xe bus tại bus station thôi, mình reconfirm lại là xe ở SRILANKA rất ok, xe đi GALL có A/C, tại bến xe có bản chỉ dẫn đi đến các thành phố rất rỏ ràng. Theo mình thì SRILANKA rất dể đi.
chúc bạn một chuyến đi vui vẻ.

Herher, sau khi đã tham khảo ý kiến của nhiều ng, em quyết định sẽ tham gia chuyến đi này ;) khi nào book được vé sẽ lên thông báo cho mọi người ạh :D

Rất vui khi e cùng tham gia hành trình này :)

Tất cả 4 chặng bay đều của Air Asia hết. Giá vé total # 200$, chỉ hành lý xách tay.

Vé đi từ VN sao rẻ thế ! Mình cũng thích chuyến này nhưng nghe chừng không thực hiện được do vé đi từ bên mình quá cao + thời gian bay + transit quá dài , thôi lại ngóng miền đất khác vậy . Tiếc !

Vé đi từ VN sao rẻ thế ! Mình cũng thích chuyến này nhưng nghe chừng không thực hiện được do vé đi từ bên mình quá cao + thời gian bay + transit quá dài , thôi lại ngóng miền đất khác vậy . Tiếc !

TKP đi nhiều lắm mà, hôm đầu năm bạn đã tham gia chuyến Ai Cập cùng với Hiền đúng không ????
Vé 200$ là vé KM đấy bạn ạ, phải book trước hơn 8 tháng, k được thay đổi gì hết, chỉ được hủy vé thôi :T mà nó còn không có hành lý nữa nhé bạn :)
Mua như vầy còn hên sui nữa, nếu tới thời gian đó mà busy thì coi như tặng cho Air Asia 200$ đó :LL

TKP đi nhiều lắm mà, hôm đầu năm bạn đã tham gia chuyến Ai Cập cùng với Hiền đúng không ????
Vé 200$ là vé KM đấy bạn ạ, phải book trước hơn 8 tháng, k được thay đổi gì hết, chỉ được hủy vé thôi :T mà nó còn không có hành lý nữa nhé bạn :)
Mua như vầy còn hên sui nữa, nếu tới thời gian đó mà busy thì coi như tặng cho Air Asia 200$ đó :LL

Đầu năm mình đi Ai Cập với nhóm HN khoảng 15 người (Hiền là trưởng nhóm ) . Mình seach vé đi từ Mỹ rùi , giá vé toàn tầm 1400 usd (Srilanka xa Mỹ quá mà ) đường bay cực dài do transit mười mấy tiếng ở sân bay rất oải nên đành bỏ Srilanka chờ dịp khác vậy mặc dù khá tiếc vì đây là 1 trong nơi mình muốn tới . :(

Hiện tại đã có 7 bạn đã book vé:

1. peccovn - M - HCM
2. Thanh Hằng - F - HCM
3. Kim Liên - F - HCM
4. Thúy An - F - HCM
5. Khương Duy - M - HCM
6. Hải Vi - F - HCM
7. Su_Thai - M - HN

Đặt gạch và đang chờ book vé:

8. Sori89 - F -HCM
9. Thành - M - HN
10. Kixu - F - HN

Do điều kiện đi lại ở Srilanka còn khá khó khăn, bọn mình dự định sẽ thuê xe trọn gói trong suốt 6 ngày ở Srilanka cho thuận tiện việc đi lại.

Do vậy, khi ACE đã book vé thì nhớ thông báo trên topic để mình cập nhật số lượng thành viên nhé :)

Em oi, em da book duoc ve chua? Neu em thay gia ve duoc thi bao chi nhe de chi book cung luon. Tks em.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,715
190,160
Latest member
gamethekings
Back