What's new

Srilanka: 16-23/ Mar/ 2013

Chào các thành viên nhà phượt,

Mình đã book vé chuyến đi Srilanka theo lịch trình sau:

16/Mar: Sgn - Bkk - 6:00pm bay đến BKK lúc 8:00pm,  ngủ bụi ở sân bay BKK 1 đêm
17/Mar: Bkk - Cmb - 6:00am bay đến Srilanka lúc 8:35am
22/Mar: Cmb - Bkk - 9:35am bay về BKK lúc 2:15pm, về BKK ngủ hoặc ngủ sân bay
23/Mar: Bkk - Sgn - 3:55pm bay về SGN lúc 5:30pm

Hiện tại chưa có lịch trình cụ thể sẽ tham quan những nơi nào vì thời gian còn khá xa. Mình sẽ ngâm cú cụ thể sau.

Chi phí chuyến đi, ( theo mình nghĩ, giá cả sinh hoạt ở Srilanka chắc cũng gần như ở India) nên dự tính binh quân mỗi ngày khoảng 30$ là đủ, ước tính tổng chi phí tối đa vào khoảng 250$~300$ là thoải mái (vé máy bay tính riêng nhé )

Visa Srilanka có thể xin e-visa hoặc tại sân bay.

Nhóm hiện có 4 người (3F+1M), các ACE hứng thú thì cùng tham gia cho vui nhé.

Rất vui khi có thêm bạn đồng hành :)

Last edited:
Mới thử seach vé máy bay, các chặng bay đi từ Mỹ tới Srilanka đều phải transit quá lâu, giá vé cao nữa chứ , căng quá! Cứ đặt cục gạch cái đã.

Last edited by a moderator:
Bạn ơi mình cũng muốn tham gia. Các bạn định đi hãng hàng không nào thế để mình search thử giá vé mb. Thanks

Mình cũng rất thích đi Colombo.
Xin đặt nửa vé dự phòng với các bạn nha. Vì ai tham gia phải tự đặt vé nên mình sẽ confirm khi đặt vé xong.
Xin giới thiệu sơ qua tí (sau đây là CV của mình):
Mình nam, hơi già vì đã nhiều tuổi (đã có gia đình).
Dễ tính, ăn, uống, ngủ nghỉ thế nào cũng được.
Có thể chơi các món ăn đường phố India tốt nên chắc làm được các món ăn của Sri Lanca.
Uống nước máy tốt vì đã từng (uống), ngoài ra đã uống nước khe đá ở cực Đông hai ngày vẫn chưa đau bụng.
Ngủ ở sân bay cũng được, ngủ chung cũng được tuy nhiên có đặc tính là ngáy hơi to (có lần bị các cô tiếp viên trên máy bay nhắc nhở vì làm cơ trưởng tưởng là động cơ máy bay có vấn đề). Đã từng ngủ ở cực Đông ngoài trời bão (tháng 7 năm 2011 nha).
Đi bộ khoảng 10km được (cho đỡ tốn tiền taxi).
Mặc 1 bộ quần áo trong thời gian đi phượt cũng được.
Không quan tâm lắm đến vấn đề nóng hay lạnh nên ngủ phòng nào cũng được (ghi chú là không cần nước nóng luôn).
Không thiếu tiền lắm nhưng rất thích đi du lịch tốn ít tiền (để thử coi chịu được tới đâu - và hoành tráng thì nhà mình không lạ gì).
Nếu được tham gia, xin tuân thủ mọi nội quy của nhóm.

Srilanka đất nước tích lan

Chào các thành viên nhà phượt,

Mình đã book vé chuyến đi Srilanka theo lịch trình sau:

16/Mar: Sgn - Bkk - 6:00pm bay đến BKK lúc 8:00pm,  ngủ bụi ở sân bay BKK 1 đêm
17/Mar: Bkk - Cmb - 6:00am bay đến Srilanka lúc 8:35am
22/Mar: Cmb - Bkk - 9:35am bay về BKK lúc 2:15pm, về BKK ngủ hoặc ngủ sân bay
23/Mar: Bkk - Sgn - 3:55pm bay về SGN lúc 5:30pm

Hiện tại chưa có lịch trình cụ thể sẽ tham quan những nơi nào vì thời gian còn khá xa. Mình sẽ ngâm cú cụ thể sau.

Chi phí chuyến đi, ( theo mình nghĩ, giá cả sinh hoạt ở Srilanka chắc cũng gần như ở India) nên dự tính binh quân mỗi ngày khoảng 30$ là đủ, ước tính tổng chi phí tối đa vào khoảng 250$~300$ là thoải mái (vé máy bay tính riêng nhé )

Visa Srilanka có thể xin e-visa hoặc tại sân bay.

Nhóm hiện có 4 người (3F+1M), các ACE hứng thú thì cùng tham gia cho vui nhé.

Rất vui khi có thêm bạn đồng hành :)

CHÀO BẠN,
mình đã từng đến SRI LANKA vào năm 2009 khi phong trào những "những chú hổ TAMIL" vừa kết thúc., cũng ăn bờ ngủ bụi...nên mình muốn chia sẽ với các bạn một vài điều.
ở Sân bay vào trung tâm có city bus (rất dể đón), mình đi 10 ngày là tham quan hết tất cả những di sản văn hóa thế giới của SLK, nếu có thể các bạn nên leo núi ADAM để nhìn mặt trời mọc, xung quanh chân núi có rất nhiều guest house, time leo khoảng 3tieng 30p, nên hầu hết người ta leo lúc 2h sáng....vì một thân 1 mình nên mình cũng sợ ma lắm luôn.
Gall là một thành phố di sản thế giới nên bạn cũng nên đi vì cách COLOMBO có 2h xe thôi,
thức ăn SLK dể ăn hơn ẤN ĐỘ, (mặc dù cũng dùng cari),người SLK cực kỳ dể thương, vì hầu hết họ theo đạo Phật, đất nước SLK sạch sẻ hơn gấp 100 lần so với ấn độ,
Có 1 điều quan trong là khi bay về nước, bạn nên đến sớm hơn h bay 3 tiếng, vì an ninh kiểm tra rất kỹ.
chúc các bạn có một chuyến đi vui vẽ
VISA nên xin ở VN, vì tòa đại sứ ở HN, rất dể xin

@ Tommybsdinh: cho em hỏi là leo núi ấy có phải đăng kí, xin giấy phép và đóng xiền gì hông, dân tình leo lúc 2h sáng đông hông? Em khoai cái vụ leo núi này lắm nên anh miêu tả thêm cho rm với. Tháng 2 em cũng đi một mình, là con gái, nghe mọi người dọa đàn ông bên ấy kinh lắm nên em cũng run

Giá vé $200 cho cả 2 chặng là có km không bác ơi? sao e check nó đắt dữ. Nếu quanh 10tr cho total e đặt gạch, he he

Giá đó là bọn mình mua KM đó bạn ơi. Bình thường vé từ KUL/BKK->CMB đã gần 200$ rồi.
Nếu bạn có ý định tham gia, thì nên canh AA, từ giờ đến đó thế nào nó cũng có KM tiếp thôi :)

@ Tommybsdinh: cho em hỏi là leo núi ấy có phải đăng kí, xin giấy phép và đóng xiền gì hông, dân tình leo lúc 2h sáng đông hông? Em khoai cái vụ leo núi này lắm nên anh miêu tả thêm cho rm với. Tháng 2 em cũng đi một mình, là con gái, nghe mọi người dọa đàn ông bên ấy kinh lắm nên em cũng run

Hi KBH,
thứ 1:
ADAM PEAK rất đẹp, e nên leo vào lúc 2h sáng vì tới đỉnh lúc mặt trời mọc là đẹp, dọc đường có tây 3 lô leo nhiều lắm, nhưng lắm lúc chỉ có 1 mình a, vì tụi tây chân dài đi nhanh lắm. lúc đầu a cũng rất sợ...nhất là sợ những chú hổ TAMIL còn sót lại...nói chung nếu e không sợ ma thì leo giờ đó là đẹp. nhưng đoạn cuối khoảng 300m thì khá nguy hiểm vì bậc thang chỉ đặt vừa bàn chân e, nếu trời mưa rất dể té, và đaọn nầy dốc thẳng đứng.
thứ 2: đừng nghe ai nói nếu như người ta chưa bg đến đó.( lúc đầu a đi SRILANKA ai cũng cản vì sợ nguy hiểm..hổ Tamil gì đó...nhưng nói thật với e, người SRILANKA cực kỳ dể thương, họ giúp đở mình nhiệt tình lắm, có lẽ họ thấm nhuần tư tưởng Phật giáo), lúc a đi xe từ DAMBULA về KANDI ông tài xế đang chạy tự nhiên đạp thắng gấp, kaka a tưởng là tai nạn, nhưng không phải thế có 1 con kỳ nhông kỳ đà gì đó nặng khoảng 5kg bò ngang qua đường để vào rừng, bác tài dừng lại là vì nó đó...hihi gặp tx VIỆT NAM cũng dừng lại nhưng tóm cổ và mua thêm 1 lít rượu.
thứ 3: các điểm tham quan ở SLK giá vé chấp nhận được, leo adam peak o cần giấy phép, không mua vé...

người dân rất hiền e ah. đùng lo nhé, chúc e có kỳ nghỉ thật vui vẽ
Tommy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,138
Latest member
NgoDieu
Back