What's new

[Đã chốt đoàn] Srilanka & Maldives : Tháng 9 năm 2014

Kế hoạch đến với đất nước Tích Lan của mình trong năm 2013 đã bị hủy bỏ do Air Asia hủy đường bay từ Bangkok đến Colombo. Ấy vậy mà hay…. Vì kế hoạch lần này sẽ là sự kết hợp giữa Srilanka và Maldives.

Lịch trình cơ bản là như vầy:

Ngày 0: SGN – KUL
Ngày 1: KUL – CMB / Đi tham quan Negombo -> Chiều đi Anuradhapura – Ngủ ở Anuradhapura
Ngày 2: Sáng tham quan Anuradhapura -> Chiều đi Sigiriya – Ngủ ở Sigiriya
Ngày 3: Sáng tham quan Sigiriya -> Chiều đi tham quan Dambulla – Đi Kandy - Ngủ ở Kandy
Ngày 4: Sáng tham quan Kandy -> Chiều đi Adam’s peak – Ngủ ở Adam
Ngày 5: Sáng đi Adam’s peak > Chiều về Colombo Capital – Ngủ ở Colombo
Ngày 6: Tham quan Colombo / CMB – MLE / Vào trung tâm Male – Ngủ ở Male
Ngày 7: Đi tàu ra đảo – Ngủ trên đảo
Ngày 8: Giải trí trên đảo – Ngủ trên đảo
Ngày 9: MLE – KUL
Ngày 10: KUL-SGN

Lịch trình trên vẫn chưa chính thức, nên rất mong nhận được sự chia sẽ hoặc tư vấn của những anh/ chị/ em đã từng trãi qua.
Thời gian dự định là cuối tháng 8 hoặc đầu tháng 9 năm 2014.
Mình sẽ canh vé của Air Asia để chi phí là tiết kiệm nhất.

Chi phí chuyến đi dự tính khoảng 550 - 650$ cho ăn ở, đi lại trong nội địa (không bao gồm vé máy bay nhé )

CẬP NHẬT THÔNG TIN VISA
- Srilanka - visa rất dễ xin - ( có thể xin qua mail (e-visa), xin tại ĐSQ Hà Nội hoặc xin tại sân bay Bandaranayake - CMB)
- Maldives - Thông tin mới nhất là đã được miễn hoàn toàn.

Nhóm hiện có 3 người (2F+1M). Dự định sẽ chốt đoàn 6 - 8 người.
Các bạn yêu thích hành trình này muốn tham gia vui lòng cung cấp thông tin liên lạc cụ thể: Họ tên đầy đủ - Tuổi - Giới tính - Email - Điện thoại.

Với những lí do tế nhị, KHÔNG nhận những cặp đôi Vợ-Chồng hoặc là người yêu của nhau.
Mong được thông cảm !!!

Last edited by a moderator:
À do nhóm Sài Gòn off vào ngày 28 để chốt đoàn nên mình cũng muốn tổ chức cùng ngày để tập hợp danh sách cho tiện việc book vé và khách sạn.Nhưng nếu bạn 28 chưa về thì mình sẽ chuyển sang ngày chủ nhật.Hi vọng vào ngày nghỉ thì mọi người đều có thể tham dự được.

THÔNG BÁO OFFLINE

Xin được thông báo đến toàn thể các ACE đã đăng kí chuyến đi Srilanka - Maldives.

Thời gian: 18:00h ngày 28/Feb/2014
Địa điểm: Hi Cafe - 387-389 Hai Bà Trưng - Quận 3 - Tp.HCM (Lên sân thượng)

Đợt OFFILNE này sẽ chính thức chốt số lượng thành viên tham gia chuyến đi.
Thuận đã gửi mail cho những ACE đăng kí hành trình.
Số đt của mình nằm bên dưới mail.

Thanks

Chào cả nhà,

Mình tóm tắt một số nội dung như sau:

Lịch khởi hành từ Saigon: 22/Aug
Ngày về đến Vietnam: 02/Sep

Huynh đệ giang hồ nhà ta sẽ gặp nhau tại sân bay quốc tế Kuala Lumpur KLIA
Toàn bộ hành trình từ KUL - CMB - MLE - CMB bay của Malaysia Air.

Đi lại ở Srilanka - sẽ thuê xe 15 chổ đi suốt hành trình 7 ngày.
Do đó, sẽ chốt đoàn ở số lượng 8 - 10 bạn ( Còn 5 ghế dành cho hành lí ) và chỉ nhận ACE tham gia trọn hành trình.

Hiện tại, mình đã book vé KUL - CMB - MLE - CMB cho 5 người ( Thuận & 3 Sài gòn & 1 Hà Nội )
Vé SGN <> KUL mình cũng sẽ book của Malay Air vào ngày mai ( thẻ hết tiền rồi :( )

Do thuê xe riêng để di chuyển suốt hành trình ở Srilanka. Vì vậy, ACE quyết định tham gia chuyến đi PHẢI ĐẶC CỌC 2.000.000 VND đảm bảo cho việc thuê xe. Số tiền này sẽ không được trả lại nếu ACE hủy bỏ chuyến đi ( trong trường hợp có ACE mới thay thế thì sẽ trả lại ). Số tiền này sẽ chuyển vào TK của mình.

Thuận sẽ email cho ACE chi tiết hơn vào sáng mai.

Tks

Last edited:
Đây là hành trình bay của mình.

Với hơn 40 bạn đăng kí, quăng gạch, đổ bê tông cho hành trình Sri-Mal
Hiện tại, nhóm có 8 thành viên đã mua vé máy bay cho chặng bay KUL-CMB- MLE- KUL

Do thuê xe 15 chổ, nên mình muốn tìm thêm 2 mem nữa cho tiết kiệm chi phí đi lại.

Đến giai đoạn này thì không nhận gạch, đá nữa.

ACE nào yêu thích hành trình này, xin mời cùng tham gia nhé.

Đây là group FB của nhóm.

https://www.facebook.com/groups/4274.../?notif_t=like

HI các bạn. Mình cũng muốn đi Maldives cỡ tháng 9 nhưng có 1 mình thì cung buồn. Mình muốn tham gia cùng các bạn nhưng ko tham gia full hành trình đc ko? vì mình sẽ đi Maldives từ Sing và về Sing nen muốn join cùng các bạn đoạn ở Male ngày 01/09 được ko?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back