What's new

[Hỏi đáp] Sử dụng điện thoại và sim 3G ở châu Âu

Tieuphuonglm

Phượt thủ
Chào các bác

Không biết là việc sử dụng SIM điện thoại trả trước và SIM 3G cho iPad ở châu Âu có kinh tế hơn phương án roaming ko ah?

Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em nhé

Thanks

Dùng 3G trả trước ở châu Âu khá đắt, tuy nhiên vẫn rẻ hơn phương án Roaming (phải trả phí viễn thông quốc tế).
Nói chung, internet thì các bác tranh thủ dùng của khách sạn. Để nghe, gọi, nhắn tin thì dùng SIM trả trước tiết kiệm hơn.

Mua SIM trả trước của Pháp hay Đức thì rẻ hơn hả bác ? Và là nhà mạng nào?
Chả là em có option có thể nhờ mua được trước cho dù đến Frankfurt hay Paris
Bây giờ kinh tế suy thóa, đi lại tính toán nhiều quá vỡ cả đầu :(

Em thấy đồng nghiệp sang đây toàn Roaming thôi (đi ngắn ngày), đắt tý nhưng an toàn về sau. Chứ mua vừa lằng nhằng thủ tục (có gì phát sinh lại phải xử lý từ xa, mệt) mà lại đắt đỏ (về phương diện người Việt tiêu Euro ở Đức khi dùng trả trước).

em định đi tận 25-30 ngày bác ạ
Lần trước em roaming 1 phát ( hồi đó chưa có ipad à nha) về công ty nhận bill điện thoại suýt ngất :Dam
Đấy là SMS là chủ yếu đấy

Nếu SMS đơn thuần, không dùng 3G, bác lấy sim em mà dùng, vì thời điểm tháng 4 em off không ở EU. ^^

Bổ sung: Nếu bác có nhu cầu 3G cũng chả sao, lắm sim vào thiết bị có chức năng 3G nhà mạng nó sẽ nhắn tin cho bác rằng bác có thích dùng không, dùng thì cài đặt và nạp tiền để dùng. Em thì em không dùng 3G, vì không có nhu cầu, chỉ chơi cục gạch ném chó bọn Tây thôi.^^

thanks bác ENtidi, vấn đề là làm sao mà gặp được bác là thứ nhất
Thứ nhì là em dùng cả ipad nên vẫn phải có 1 cái SIM 3G
Thứ ba là em vẫn cần có 1 số đt EU để ở nhà gọi sang ( cho đỡ phải trả phí roaming) và có thể dùng để gọi linh tinh trong EU nữa
nên chắc ko dám phiền bác đâu ạ :LL
Gặp nhau làm cốc beer hay cafe được roài :D

Hê, bác hay hề. :Dam

1- Thích cafe là có sim ngay

2- Sim em, em tắt chức năng 3G, cần thì active nó lên.

3 - Sim của em cũng có số mà (gọi trong EU, US, UK, CA chỉ 9 cent/phút nhá, gọi về Vn đâu 1,9eu một phút, đắt dã man, em toàn skype cho nó lành):LL

Đấy là giải thích cho bác thế. Còn bác cứ chủ động làm theo ý mình thôi và vẫn để cửa nhà cho bác, bác cần cứ ới em. hê hê.

Hehe, như nói ở trên và với bác trong pốt nào đó, rằng cuối tháng 3, suốt tháng 4 và có thể lâu hơn, em off ở EU mà, nói gì đến FF. Em sẽ gặp bác ở Nắng Sài Gòn (nếu không có gì thay đổi đột xuất từ giờ đến ngày đó). :D

Tạm thời thế đã bác nhá, em đi ăn tối đây, dạ dày kêu rồi.^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back