What's new

[Hỏi đáp] Sử dụng điện thoại và sim 3G ở châu Âu

@Entidi: iphone ở Pháp rẻ thật hả bác ? Mình thì chỉ thấy cái gì ở Pháp cũng đắt (so với ngay Đức, nhiểu thứ cũng đắt hơn kha khá).

Vì thời mới ra iphone, toàn thấy thằng bạn bên đó tuồn sang bên này bán, em mới bảo vậy bác à. Chứ em cũng không biết rõ, liền mạch thì em chém vui thế. ^^ Còn về giá cả chung tiêu dùng, đúng là em thấy Đức rẻ thật, mà chất lượng lại ngon chả kém gì top1. :D

Các bác cho em hỏi, mua sim 3G bên Nga có dễ như mua ở VN mình không? Giá cả thế nào ạ? Thank các bác nhiều !!! :D

Cac bac oi.
Tai San bay khi cho qua canh Minh dung iPad Vao mang duoc khong ,dang qua canh, Nen khong mua sim duoc .
Khong biet tai San bay qua canh ,Minh Vao mang duoc khong cac bac.
Xin loi vi khong danh dau....

Máy bay hạ cánh, bật lên là dùng được miễn sim vn của bạn có roaming quốc tế.

Ngoài ra các điểm công cộng ở Đức, cũng như sân bay, trên tàu ICE đều có Hotpots của T-Mobile, nhưng phải trả tiền. Cái này tương tự các nước khác thôi. ^^

Hỏi các bác về việc sử dụng dịch vụ 3G ở Châu Âu nói chung và Đức nói riêng

Sắp tới e sang Đức và đi vài nước châu ÂU. E mang theo Ipad chủ yếu để sử dụng bản đồ tìm đường và vào Internet. E muốn hỏi các bác là ở bên đó sử dụng 3G như thế nào? mua Sim hay là...? giá có đắt lắm không hay có cách nào khác để dùng?
Cám ơn các bác nhiều.

Sắp đến mình cũng đi du lịch các nước châu Âu giống bạn Hanoi06 ở trên. Em cũng có nhu cầu gắn sim 3G vào điện thoại (HĐH Android) để tra cứu thông tin và xem bản đồ các nước Đức, Hà Lan, Pháp, Ý, Hungary, Thụy Sỹ.... Vậy mua sim 3G có mắc không, dùng được lâu không? Có loại nào dùng cho các nước kể trên không hay đến mỗi nước phải dùng sim nước đó? Cám ơn các bác nhiều!

@Anh TPLM có dùng iphone không? Em thấy nếu có wifi và đối tác cũng dùng iphone thì sử dụng imessage tiện phết, nhắn tin chíu chíu mà free luôn :D. Vì giờ gần như ai cũng có iphone nên em nói thế hehe :). Mà chắc anh cũng biết cái này rồi, em low tech mới biết thôi nhưng thấy ổn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back