What's new

Tăng học phí, đẩy con nhà nghèo vào ngõ cụt!

hoc phi

Cuộc sống là vậy mọi cái đều đắt đỏ thì học phí phải tăng là đúng, còn chuyện nhà giàu hay nhà nghèo thì cố gắng mà tìm chỗ nào thích hợp mà học mà gửi. Cái gì cũng mang ra bàn luận thì khổ cac bác admin và smod thôi. Ít đi chơi đi là có tiền đóng học phí cho con than thở cũng chỉ thế mà thôi:gun

Xin lỗi chứ phát biểu cứ như là não để ở ..ít ý nhở? :Dam

Não ở môi trường ko sạch chắc cũng khó tư duy (NO)

Cuộc sống là vậy mọi cái đều đắt đỏ thì học phí phải tăng là đúng, còn chuyện nhà giàu hay nhà nghèo thì cố gắng mà tìm chỗ nào thích hợp mà học mà gửi. Cái gì cũng mang ra bàn luận thì khổ cac bác admin và smod thôi. Ít đi chơi đi là có tiền đóng học phí cho con than thở cũng chỉ thế mà thôi:gun

E chửa có cháu cơ mà thấy bác nói thế ni nó sao sao ấy ạ.Từ đầu tới giừ,tâm lí chung của các bác phụ huynh đều là : tất cả vì tương lai con iem chúng ta (còn thì mặc cha con iem chúng nó :LL ) ạ !!Học phí tăng là 1 chiện.Có khi muốn cho con iem mình đc học chỗ học phí cao nhất mà còn o xin đc ý chớ , nhờ các bác "bố mẹ" nhờ..:D .Còn cái chiện ng ta đi chơi nhiều hay ít , có tiền cho con đi học chỗ học phí cao hay ko là việc của người ta.Tấm lòng phụ huynh ai cũng như nhau,chia sẻ trao đổi là bình thường.Bác ở đâu nhẩy vào kê ngay cái công nông vào mồm người ta thế thì.....yêu quá thể cơ !! (c) :Dam :gun

Nếu em ko nhầm thì bác red có gửi mấy tin nhắn rất chi nà hay ho đến cho một số bác trong diễn đàn thì fải

Quay về với chủ đề chính, các bác thấy những nước giàu như bru nây họ miễn phí tất cả các khoản học hành, y tế... Còn những nước khó khăn như Cuba mà còn miễn về y tế và có nền y học rẩt phát triển nữa là kác, cái đó mới là mục tiêu chứ có phải tăng lên là hay đâu?

Chú chuối này đúng là.....

Thế chú đã biết nước Việt ta văn hoá tới 4000 năm theo lời các bác TRÊN nói chưa (thực chất đếm đi đếm lại cũng chỉ có hơn 2000 năm thôi) Chính vì bề dày văn hoá đã nhiều như vậy rồi nên chả cần khuyến khích học làm giề... miễn học phí có mà "ngu" à :LL Còn các nước kia, họ mới có mấy trăm năm văn hoá nên miễn học phí để khuyến khích con em họ phải học tập nhanh nhanh lên cho dày lên bằng nước ta, lúc đó họ thu học phí cũng chưa muộn nhá (BB)

Chú chuối này đúng là.....

Thế chú đã biết nước Việt ta văn hoá tới 4000 năm theo lời các bác TRÊN nói chưa (thực chất đếm đi đếm lại cũng chỉ có hơn 2000 năm thôi) Chính vì bề dày văn hoá đã nhiều như vậy rồi nên chả cần khuyến khích học làm giề... miễn học phí có mà "ngu" à :LL Còn các nước kia, họ mới có mấy trăm năm văn hoá nên miễn học phí để khuyến khích con em họ phải học tập nhanh nhanh lên cho dày lên bằng nước ta, lúc đó họ thu học phí cũng chưa muộn nhá (BB)

Hô hô, có những 4k cơ hả bác, bác cứ thử hỏi bọn trẻ bây giờ nó thuộc sử tàu hay sử ta nào?

Hô hô, có những 4k cơ hả bác, bác cứ thử hỏi bọn trẻ bây giờ nó thuộc sử tàu hay sử ta nào?

Chả cứ jì bọn trẻ đâu ạ?? "bọn già" có khi cũgn rứa thôi ạ !! (NO) :shrug:

Chả cứ jì bọn trẻ đâu ạ?? "bọn già" có khi cũgn rứa thôi ạ !! (NO) :shrug:

Ấy ấy, cô susu, ai lại vạch áo xem lưng như vầy :(

Chủ đề này cãi nhau làm gì, tớ thì cho rằng bạn Red nói đúng.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,550
190,117
Latest member
Winston_Ng
Back