What's new

Tư vấn mua laptop giùm em!

Trên này các đại ca toàn xúi em mua macbook. Mà em thì cũng phê. :D Ngặt nỗi chú em nó cũng tậu con í cùng đợt này, k lẽ nhà có 3 người lại dùng cả 3 con macbook? Hâm quá! :T
Em có nên đổi sang dòng khác k nhỉ?! :(

Khiếp, em làm các bác mệt thật, cứ như tư vấn tình yêu ấy nhở. Các bác làm 1 li (beer) (beer) rồi góp ý cho em tiếp nhé! Em vẫn bối rối lắm ạ!

Máy tính xách tay Toshiba Portégé R500 chỉ nặng có 779 gram và là notebook đầu tiên của hãng này được trang bị ổ lưu trữ thể rắn (SSD) 64 GB.

R500 cũng là hệ thống đầu tiên sử dụng màn hình 12 inch có thể hoạt động trực tiếp dưới ánh sáng mặt trời với đèn nền hoặc không cần đèn nền LED.

Sản phẩm này còn có thời lượng pin từ 7 đến 12,5 giờ tùy thuộc vào các ứng dụng đang được mở. Ngoài ra, R500 tích hợp chip tiết kiệm điện năng Core 2 Duo U7600, 1,2 GHz, RAM 1 GB, kết nối Wi-Fi 802.11a/b/g, Gigabit Ethernet và ổ SSD 64 GB.

Ngoài ra, Toshiba cũng giới thiệu một mẫu laptop Portégé dùng ổ cứng 1,8 inch 120 GB nhưng điều này khiến tổng trọng lượng thiết bị lên đến 1 kg.

Bên cạnh đó, R500 được trang bị công nghệ chống va đập và gia tốc kế 3D, có khả năng đo tốc độ từ mọi hướng và tự động di chuyển đầu đọc trong ổ cứng nếu nhận thấy laptop sắp rơi.

"Giảm trọng lượng, tăng tính năng, duy trì chất lượng cùng khả năng bảo vệ dữ liệu cao khiến R500 trở thành một thiết bị thực sự di động cho người tiêu dùng", Thomas Teckentrup, Giám đốc kinh doanh khu vực châu Âu của Toshiba, khẳng định.

Portégé R500 chạy trên hệ điều hành Windows Vista Business hoặc XP Professional và sẽ có mặt trong tháng 7 với giá khoảng 2.200 USD.

Em này cũng ngon các bác nhỉ?

Em thấy các bác chưa cho em xem cấu hình Mac của các bác gì cả?! :T
Ku em chắc mua con 13.3" mầu đen ( em cũng thích cái í ) :D

bác cướp luôn đi cho nó nhanh
cơ mà cấu hình MAC ứ quan trọng lắm đâu cứ nhiều nhiều RAM 1 tý là ngon tất độ 2Gb ram thì chạy cái gì cung ngoan choét choèn choẹt

cấu hình của MAC khá giống nhau, chỉ chênh nhau chút xíu thôi, bác mua về thêm RAM vào (2~3GB) chạy ổn ngay mà

Chắc em mua Macbook 13.3" thôi, k mua dòng Mpro vì sợ hơi nặng :D
Cảm ơn các bác đã tận tình giúp em (beer) (beer) (beer)
Hôm nào máy về mời các bác 1 chầu cà phê ngắm hàng của em nhé :)

À, bác nào có cao kiến chỉ cho em cách để miễn trừ thuế ở sân bay mà k phải mở bao bì k?

Chắc em mua Macbook 13.3" thôi, k mua dòng Mpro vì sợ hơi nặng :D
Cảm ơn các bác đã tận tình giúp em (beer) (beer) (beer)
Hôm nào máy về mời các bác 1 chầu cà phê ngắm hàng của em nhé :)

À, bác nào có cao kiến chỉ cho em cách để miễn trừ thuế ở sân bay mà k phải mở bao bì k?
Đúng quá, mua Macbook thôi, Macbook pro to nặng mang đi mang lại mệt lắm.

Muốn ko bị HQ hỏi han rắc rối (nhất là khi đã mang nhiều đồ khác nữa rồi) thì nên bỏ đi hoặc tháo hộp ra rồi gập bẹt lại cho xuống đáy vali. Chỉ xách theo máy thôi, nếu bị hỏi thì bảo máy đang dùng cá nhân.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back