What's new

Tách các câu hỏi (trả lời đã chuyển vào các topic)

Re: Tư vấn Phượt Mai Châu-Hoà Bình

Chào cậu, tớ học Bách khoa.
Lớp tớ cũng dự định đi Mai Châu - Hòa Bình. Lớp 20 người, nếu liên kết với lớp cậu là vừa tròn xe 50 chỗ, lịch lớp mình là 31/12 , hoặc 2/1 .

Có gì cậu liên lạc với tớ nhé! Tớ tên Thành số dt :0979121706.
Cậu liên lạc trực tiếp vào số dt cho mình nhé, vì chỗ tớ sắp bị cắt mạng rùi!

Last edited by a moderator:
Re: Tư vấn Phượt Mai Châu-Hoà Bình

Tại sao có mục hỏi đáp rồi mà mọi người cứ mở topic hỏi những chuyện nhỏ nhặt như thế nhỉ, nên sử dụng diễn đàn có ý thức một chút đi chứ.

Re: Đi đâu Tết Âm Lịch này?

Chào các bác,

Tình hình là Tết Al này được nghỉ 9 ngày, tôi đang định làm chuyến phượt độc hành mấy ngày Tết. Tôi muốn đến chỗ nào đó để được hòa vào không khí ngày tết của người dân nơi đó xem họ ăn tết thế nào. Cũng đang định ngắm tới điểm đến Sapa. Tôi có thể đi từ ngày mùng 02 tết. Nhưng không biết đi sớm như vậy, trên sa pa những ngày đó các hoạt động du lịch có duy trì không, hay họ cũng nghỉ? mà ngày đó có khách du lịch lên đây như bình thường không, vì trên đó nếu không có khách thì rất buồn.
Bác nào có kinh nghiệm phượt Tết rồi tư vấn giúp:
- Có nên đi Sapa dịp tết AL và vào các bản xem không khí tết thế nào
- Có điểm đến nào khác để có thể trải nghiệm không khí tết tốt hơn?
- Đi mấy tour miệt vườn có tổ chức trong dịp tết từ mùng 2 không?, tôi cũng muốn xem cảnh bà con vùng sông nước này ăn Tết cũng rất hay.
Thời gian dự định đi khoảng 3 ngày, khởi hành từ Hanoi.

Vemaybaygiare247.com

1. Không nên mở thêm topic hỏi thế này, mời bạn post vào mục hỏi đáp để đỡ làm loãng diễn đàn.
2. Bạn hỏi thế này bố ai trả lời được, như kiểu hỏi ăn cái gì thì ngon. Bạn thích cái gì bạn phải biết chứ. Thông tin tra cứu trên mạng rất nhiều.
3. Chỉ sợ bạn không đặt được phòng trên Sapa và vé tàu vào ngày tết thôi nhé.

Re: Có bác nào kinh nghiệm Phượt Sơn La kiếm cành đào chơi tết không?

Còn 1 tháng nữa là Tết 2012, năm nay làm ăn khó khăn nên chắc mấy ngày áp tết tính chuyện lang thang thôi các bác ạ, em đang tính đến khoảng ngoài 15/11 tết là đi lang thang Sơn La, lai châu, kiếm cành đào về chơi tết, nghe nói trên đó lắm loại đào già và có quả nữa, Những năm trước đã có bác nào phượt lên đây mua đào chưa? chia sẻ em với

Mục hỏi đáp mở ra làm gì nhỉ? Các bác làm mất thì giờ của bạn mod phải move với delete quá. Chuyện mua cành đào thì cả tỷ người mua rồi, kinh nghiệm là nhớ mang tiền đi.

Re: HỎI - ĐÁP thông tin và kinh nghiệm các cung đường miền Bắc.

Đường từ Hang Chú đi Tà Hộc - Hát Lót cực xấu, toàn đá to bằng nắm đấm. Chuẩn bị sẵn tinh thấn off road, đồ sửa xe vì gần như không có dân mấy dọc đường.

Hành trình của bác khủng đấy nhưng có vẻ cũng khó khả thi. Không rõ bác định chạy bằng xe gì, cào cào hay xe bình thường? 16 ngày của bác bằng em chạy cả năm rồi đấy.
Cảm ơn thông tin của battramdao rất nhiều. Các cung bạn đi cung nào cũng khủng khiếp song dân phượt ai cũng phải thèm khát.:) Mình cũng chưa hình dung hết được mức độ khó khăn, sẽ cố gắng hết mức để thực hiện thôi. Mình đi win 110, có mua 1 con để ở Lào Cai, cứ mỗi năm đi lại lên đó lấy.

Re: Đi đâu Tết Âm Lịch này?

Chuyện nhỏ bạn ơi. Cậu đi theo tớ. Đạp xe vòng quanh Việt Nam, đi từ ngay 5/1/2012 đến không biết ngày nào về. alo 01228297567 yahoo vuvanthuvtd
ok

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back