What's new

[Chia sẻ] Tahiti - South Pacific

Giấc mơ thiếu thời về những hòn đảo hoang vu ở Nam Thái Bình Dương. Lần trở lại thứ hai nơi hòn đảo rực nắng với những vòng hoa kết, những hàng dừa lả lơi trong gió, biển xanh & cát trắng bỏ quên những xáo động thế giới bên ngoài. Tháng năm đi qua nhưng đam mê ngày nào vẫn cháy bỏng trong lòng. Tahiti hòn ngọc lung linh giữa biển xanh Thái Bình Dương

Last edited by a moderator:
@ Prince & Redfox86

Visa cho người Việt thăm Tahiti thì bạn có thể hỏi ở Lãnh Sự Quán của Pháp vì Tahiti vẫn còn ở dưới sự bảo trợ và kiểm soát của mẫu quốc Pháp. Ở Tahiti họ xử dụng tiếng Pháp là chính và tiếng Tahiti.

Tiền thì họ xài tiền Euro và tiền France của họ. Nếu có tiền US, Úc, Canada thì có thể đổi ở ngân hàng

Từ Pháp bạn có thể bay với Air France hay Air Tahiti Nui đến Tahiti rồi dùng Air Tahiti nội địa để đi qua Bora Bora. Tiền vé máy bay không thôi cũng hơi nhức đầu vì không có sự cạnh tranh lớn ở đây. Chỉ một hoặc hai hãng máy bay làm chủ thị trường này
Đi tầu hàng thì rẻ hơn nhưng thời gian dài hơn và còn tùy thuộc vào thời tiết thành ra không khả thì cho các bạn chỉ có thời gian ngắn trong vòng 2 hay 3 tuần

Mới search giá máy bay đi bora bora thì dc 1 phen hoảng hồn bác ah. Đi từ Pháp bèo lắm cũng hơn 3500€/vé . Còn từ Việt Nam thì 85 triệu/ vé. Quá xá đắt đỏ. Bác có lời khuyên nào về hãng máy bay ko? Nếu đi từ Mỹ rẻ hơn thì em lại chuyển hướng sang Mỹ rồi qua Bora bora

@ Prince & Redfox86

Visa cho người Việt thăm Tahiti thì bạn có thể hỏi ở Lãnh Sự Quán của Pháp vì Tahiti vẫn còn ở dưới sự bảo trợ và kiểm soát của mẫu quốc Pháp. Ở Tahiti họ xử dụng tiếng Pháp là chính và tiếng Tahiti.

Tiền thì họ xài tiền Euro và tiền France của họ. Nếu có tiền US, Úc, Canada thì có thể đổi ở ngân hàng

Từ Pháp bạn có thể bay với Air France hay Air Tahiti Nui đến Tahiti rồi dùng Air Tahiti nội địa để đi qua Bora Bora. Tiền vé máy bay không thôi cũng hơi nhức đầu vì không có sự cạnh tranh lớn ở đây. Chỉ một hoặc hai hãng máy bay làm chủ thị trường này
Đi tầu hàng thì rẻ hơn nhưng thời gian dài hơn và còn tùy thuộc vào thời tiết thành ra không khả thì cho các bạn chỉ có thời gian ngắn trong vòng 2 hay 3 tuần

Cái giá để đến địa đàng trên đất không rẻ phải không bạn. Đi từ Mỹ , Los Angeles LAX to Tahiti, Papeete PPT là rẻ nhất hiện thời khoảng 1100 - 1500. Lần trước nhặt được giá khuyến mãi 640. Từ PPT sang Bora Bora hết them khoảng 250 nữa thành ra cũng hơi hao.

Mình đi từ Mỹ thành ra không thể cho bạn cái giá giống như vậy nếu bạn đi từ Vn hay nước khác

Rẻ nhất có lẽ từ Úc nhưng quá cảnh qua Úc không biết có bị phiền hà về Visa cho các bạn hay không, bạn tự xem thử coi

@ Lantrailt

Nick này mình xử dụng hồi còn ở box nhiep anh tại ttvnoline, nhiepanhnghethuat.com cùng với các bạn Mèo Mun, Hải tre, 3Xu, Vndrake để nhớ một thủa chụp phim xài pentax, nhưng khi qua ảnh số thì dùng Nikon vì mầu đẹp hơn và phổ thông dễ kiếm phụ kiện hơn Pentax.
Cái thủa cái nhau chí chóe trên mạng nay còn đâu. Trong box này có mấy bạn như Trí còi, bác Sơn loa (Sơn thừa tướng) chỉ phải ăn nói hơi bỗ bã tí nhưng rất vui tính, dễ mến khi biết lâu lâu cũng tạt vào đây viết bài trên đường phượt

Nói chung thì máy ảnh cũng giống na ná nhau, mình thích dòng máy nào thì dùng dòng máy ấy.

Dạo này bận quá xá cỡ không có thời gian vào viết bài. Nhớ cái topic này quá xá đỗi nhất là cái hòn đảo này

Chắc là phải lui cui đi cầy cuốc, cắc kiu để dành lọ mọ sang đây quá. Lục mấy tấm hình cũ coi xong thẫn thờ cả người

Cày cuốc dành đủ "lúa" để làm chuyến nữa quay lại thăm cảnh cũ được chưa, anh H. ơi?
Anh nhớ nạp đầy cảm xúc vào những shoot ảnh rồi chia sẻ với Anh Em ngồi nhà nha anh.

Chúc anh khỏe & vui !
HDN

Anh H thân,

Dạo này tình hình kinh tế thế giới bết bát quá. Cày cuốc mãi mà lúa vẫn chưa đầy thành ra chỉ ngồi móc hình cũ ra ngắm nghía

Dân yêu biển như anh em mình chỉ cần nhìn đến biển đảo Bora Bora là "rụng rời" dù bị khai thác khá kỹ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back